Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเรื่องประกันหน้าจอของ ACER aspire 5593

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเรื่องประกันหน้าจอของ ACER aspire 5593

หน้าจอผมเป็นรอยขาวๆ ด้านในตัวจอครับ

ไม่ใช่ dead pixel นะ รอยขาวเป็นวงๆ เลยประมาณ 3-4 วง

ประมาณว่าโดนกระแทกล่ะมั๊ง

อยากทราบว่าประกันเขาเคลมให้ไหม เปลี่ยนเลยหรือซ่อมให้ครับ

ทางช่างที่ Acer Pantip เค้าเรียกว่า Spot(สปอต) นะครับ เกิดจากการกดทับหรือการกระแทก ไม่อยู่ในข่ายประกันเกี่ยวกับหน้าจอ ซึ่งเกิดมาจากความผิดพลาดของท่านผู้ใช้เอง และไม่ได้อยู่ในเงื่อนไข

ป.ล. อ้างอิงจาก Acer Pantip (Acer Aspire 5563WXMi)

Comment

ใช่ครับ อย่างนี้เค้าไม่รับประกัน ท่านคงต้องทนใช้ต่อไปครับ ซ่อมก็ไม่ได้ด้วย ถ้าจะเปลี่ยนก็แสนแพงเลยครับ จอเกือบหมื่นได้

ว่าแต่ไปทำอีท่าไหนถึงได้เป็นตั้งหลายวงขนาดนั้น

ลองเอาเทคนิคการใส่กระเป๋าของผมไปลองมั๊ยครับ น่าจะใช้ได้

ผมจะใส่แผ่นโฟมลองหน้าจอ(ที่แถมมา)ก่อนปิดฝาแทบทุกครั้ง หลังจากนั้นจะใส่ซอร์ฟเคสอีกทีก่อนลงกระเป๋าเป้

(กระเป๋า acer สะพายข้างยังแพ๊คอยู่ในถุงตั้งแ่ต่ซื้อมา ยังไม่ได้ใช้เลย ไม่ชอบอ่ะครับหนักไหล่ข้างเดียว เดินเอียงๆด้วย)

ในกระเป๋าเป้ผมจะมีกล่องพลาสติกที่เอาไว้ใส่กระดาษ A4 แบบบางๆ อยู่ฝั่งด้านบนของจอ

(อันนี้ใส่เพื่อกระจายแรงกระแทก เวลาโดนกดทับจากด้านหน้าจอ จะไม่ได้ไม่กดลงไปจุดใดจุดหนึ่งของจอตรงๆ)

กระเป๋าเป้ที่ผมใช้เป็นของ Body Grove ลายพลางทหารขาว-ดำครับ หนา ช่องเยอะ เย็บดี ทน และมีผ้ากันฝนคลุมกระเป๋าให้อีกชั้นด้วย
      Last edited by Neo_ze; 20 Oct 2007, 09:09:35.

Comment

Originally posted by ewinmommam View Post
        หน้าจอผมเป็นรอยขาวๆ ด้านในตัวจอครับ

ไม่ใช่ dead pixel นะ รอยขาวเป็นวงๆ เลยประมาณ 3-4 วง

ประมาณว่าโดนกระแทกล่ะมั๊ง

อยากทราบว่าประกันเขาเคลมให้ไหม เปลี่ยนเลยหรือซ่อมให้ครับ
        ถ้าอยากเปลี่ยนก็ 5000 + บาทนะ เห้อๆๆๆๆ

Comment

ขอบคุณท่านทั้ง 2 มากคับ
          สงสัยเป็นตอนไปต่างจังหวัด พอดีมีเหตุจำเป็นต้องไปไว้หลังรถรวมกับสัมภาระ
          เพราะที่นั่งไม่พอ

คงต้องทนใช้ต่อไปเน้อ
          ขอบคุณอีกครั้งครับ นึกว่าจาไม่มีคนตอบอ่ะ อิอิ

Comment

ไม่เปงไรจ้า อิอิ

Comment

Working...
            X