Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องCapacitors หลุดตอนประกอบคอมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องCapacitors หลุดตอนประกอบคอมหน่อยครับ

คือพอดีขณะประกอบคอมมือผมเผลอไปโดนตัวCapacitorsหลุดออกมา แต่เหมือนกับว่าขั้วข้างในยังอยู่แล้วผมก็ใส่กลับเข้าไป จะมีผลอะไรต่อmainboardหรือเปล่าครับ แต่เปิดเครื่องใช้งานได้ปกติครับ

ไม่เป็นไรคับจากที่เคยเรียนมา ใช้หัวแร้ง ย้ำด้วยคับ ไม่งั้นก็หลุดอีก

Comment

มีรูปมาดูกันก็ดีนะครับ จะได้วิเคราะห์ถูก

Comment

ต้องดูข้างในอะครับถ้ามีรูปจะดีมากครับแต่ถ้าเปิดได้ตามปกติไม่หน้าจะขาดใน

Comment

Working...
        X