overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: มองหาบอร์ด 775 เอามาไส่ E6600 ตัวไหนดีครับ

OverclockZone Member

Default มองหาบอร์ด 775 เอามาไส่ E6600 ตัวไหนดีครับ

มองหาบอร์ด 775 เอามาไส่ E6600 ตัวไหนดีครับ

ใครมีตัวไหนน่าสนใจลองเสอนกันมาดูครับผม ...

ใครมีเคส สวยๆ ก็แนะนำมาให้พิจารณาได้ครับมองหาอยู่เช่นกัน

ขอบคุณครับ -*-

เงียบจังสงสัยยังไม่ตื่นกัน ดันไปที

เอา p5w-dh ปรกัน hwhปีกว่ามั้ยครับ 5500 บาทครับ ผมก็ใช้กับ E6600 อยู่เหมือนกันครับ 3.7 สบายๆ
    มีกล่อง พัดลมตัวเล็ก รีโมท เสาwifi สายsataกับdriverไม่มีครับ

086-3772770 หนึ่งครับ

ตัวไหนหน้าตาเป็นยังไงเหรอครับ รบกวนขอดูรูปหน่อย
    เดี๋ยวไปข้างนอกก่อน ค่ำๆ กลับมาชมครับผม...

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member incubusboyd's Avatar

p5k ครับน่าสน

บอกเฉยๆนะครับ ไม่มีขาย *-*

OverclockZone Member panpan182's Avatar

DFI InfinityP965 Dark 4900

ช่วงที่ e6600 เหยียบหมื่น คงต้องตัวนี้มั้งคับ เกือบได้ใช้แล้ว ของดันหมด

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

งบเท่าไรละครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำกันมาครับ แต่....

มาไม่ซ้ำกันเลย ค่อนข้าง มึนใช้ได้เลยครับ
    สรุปว่าเลือกไม่ถูกเลยอยากรู้ว่ามันต่างกันยังไงเหรอครับพวก

p5w-dh
    p5k
    DFI InfinityP965 Dark
    DS4 ด้วยอีกตัว

ที่แนะนำกันมาน่ะครับ เพียบเลย ไม่ค่อยชำนาญจริงๆ ครับ

ส่วนงบเท่าไหร่ นี่ยังไม่ได้คิดน่ะครับแค่อยากหาบอร์ด ดีๆ คุ้มๆ มาใช้น่ะครับ
    งบสัก 5000.- + - สัก 1-2 ก็ได้ทั้งนั้นน่ะครับเพราะยังไม่มีความรู้ และยังไม่มีตัวในใจน่ะครับ

เห็นเพื่่อนใช้ 965P DQ6 อยู่น่ะครับ มันก็ว่าดี แต่จะซื้อของใหม่เห็นว่าแพงจัดเลยมาลองๆ ถามหาดูครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับผม รบกวนสั่งสอนด้วย -*-

OverclockZone Member panpan182's Avatar

oc เปล่าคับ

เพื่อนผมใช้ E6600 กับ 965P DQ6 มันบอก oc ใช้อยู่ที่ 3.8 เดิมๆ ทุกอย่างเปิด 24*7 ไม่มีปัญหาอะไร

ส่วนผม oc ก็ไม่เป็นแต่กะใช้งาน 24*7 เช่นกัน
    ไม่รู้ว่า oc ไปแล้วมันจะมีอะไรดีขึ้นกว่าปกติ
    การใช้งานส่วนมากก็ใช้งานทั่วๆ ไปมี rip หนังบ้าง
    โหลดเพลงจาก itune เข้า ipod แปลงเพลง แปลงหนังทั่วๆ ไปน่ะครับ

oc เปล่าก็ยังไม่รู้อ่ะครับ -*-
    ตัวผมไม่เซียนมากครับผม เน้นเปิดนานๆ นิ่งๆ ซะมากกว่า

ขอบคุณมากครับ -*-

p35 ds3r 4200 เลยคับ เหลือเงินกินขนมด้วย

Quote Originally Posted by panpan182 View Post
    p35 ds3r 4200 เลยคับ เหลือเงินกินขนมด้วย
    รบกวนถามอีกนิดครับผม ไอ้เจ้าตัว

p35 ds3r กะ 965P DQ6 สองตัวนี้ตัวไหนดีกว่ากันยังไงมั่งอ่ะครับ

แล้วเจ้า p35 ds3r หน้าตามันเป็นยังไงเหรอครับ เดี๋ยวจะได้ไปหาสอยถูกตัว

ขอบคุณมากครับท่าน ที่ช่วยแนะนำ -*-

Quote Originally Posted by deachpol View Post
    รบกวนถามอีกนิดครับผม ไอ้เจ้าตัว

p35 ds3r กะ 965P DQ6 สองตัวนี้ตัวไหนดีกว่ากันยังไงมั่งอ่ะครับ

แล้วเจ้า p35 ds3r หน้าตามันเป็นยังไงเหรอครับ เดี๋ยวจะได้ไปหาสอยถูกตัว

ขอบคุณมากครับท่าน ที่ช่วยแนะนำ -*-
    ถ้าไม่ oc ไม่ต่างกันเลยครับ

OverclockZone Member notty32's Avatar

P5K-E

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

dark 4G UP

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

DFI BLOOOD IRON

OverclockZone Member mangosteen's Avatar

GIGABYTE ต้องตัวนี้ครับ

P35C-DS3R REV 2.0 4,250.- เพิ่งไปเดิน1000tip มา
    ได้ Raid controller ด้วย CH9r southbridge

สำรวจงานและวัสดุ เทพกว่า p5kr 1อัพ ขาดที่ไม่มี firewire ไปหาการ์ดเพิ่มเมื่อชาติต้องการ

ปล. เชื่อผม แล้วคุณจะไม่เสียดายเงิน

OverclockZone Member mangosteen's Avatar

pros:
    สีครามน้ำทะเล วัสดุ HardCore พวก ตัวเก็บประจ และจ่ายไฟ
    รองรับ DDR3 ที่มันจะราคา gig ล่ะ สามร้อยในอีกแปดเดือน >> ddr2 4slot, ddr3 2slot
    sound on board ด้วยชิฟใหม่ล่าสุดจาก realtek HD ระดับเทพ
    FSB 1333 กับ 45nm รองรับการ up CPU อีกหนึ่งรอบ อิอิ
    มี spdif out ให้ อิอิ ใช้แน่ๆ กับการดูหนังแบบ DTS หุหุ
    เซาท์บริท รองรับ raid 5 รอ HDถูกๆก่อน ค่อยคิดใช้

cons:
    ไม่มี firewire ซึ่งเอาไว้ใช้กับอุปกรณ์ MAC และ sony กับ Ex HDD ผมว่ามันดีกว่า USB 10เท่า
    มี pcie x16 slot เดียว ท่านเทพจะ sli or crossfile ก็เลิกคิด
    ไม่มี heat pipe เท่ร์ๆ อันนี้ไม่รู้ว่าดี หรือไม่ เพราะผมว่ามันเย็นด้วยวัสดุเทพ มาก็เกะกะ ซิงค์โปรอันควา..ย

ที่เหลือไม่พูดถึง ไม่ใช่สาระสำคัญ
    e6600 คงดีใจที่ได้วิ่งเต็มตีน บนสนามนุ่มๆนี้นะ ผมว่า. ^_^

OverclockZone Member garb's Avatar

DFI

Quote Originally Posted by mangosteen View Post

pros:
    สีครามน้ำทะเล วัสดุ HardCore พวก ตัวเก็บประจ และจ่ายไฟ
    รองรับ DDR3 ที่มันจะราคา gig ล่ะ สามร้อยในอีกแปดเดือน >> ddr2 4slot, ddr3 2slot
    sound on board ด้วยชิฟใหม่ล่าสุดจาก realtek HD ระดับเทพ
    FSB 1333 กับ 45nm รองรับการ up CPU อีกหนึ่งรอบ อิอิ
    มี spdif out ให้ อิอิ ใช้แน่ๆ กับการดูหนังแบบ DTS หุหุ
    เซาท์บริท รองรับ raid 5 รอ HDถูกๆก่อน ค่อยคิดใช้

cons:
    ไม่มี firewire ซึ่งเอาไว้ใช้กับอุปกรณ์ MAC และ sony กับ Ex HDD ผมว่ามันดีกว่า USB 10เท่า
    มี pcie x16 slot เดียว ท่านเทพจะ sli or crossfile ก็เลิกคิด
    ไม่มี heat pipe เท่ร์ๆ อันนี้ไม่รู้ว่าดี หรือไม่ เพราะผมว่ามันเย็นด้วยวัสดุเทพ มาก็เกะกะ ซิงค์โปรอันควา..ย

ที่เหลือไม่พูดถึง ไม่ใช่สาระสำคัญ
    e6600 คงดีใจที่ได้วิ่งเต็มตีน บนสนามนุ่มๆนี้นะ ผมว่า. ^_^

ท่านบรรยายได้โครตจะเทพเลยครับ -*- สุดยอด ...

ขอบคุณมากครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks