Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามไรหน่อยคับท่านผู้รู้ทั้งหลาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามไรหน่อยคับท่านผู้รู้ทั้งหลาย

แบบว่าเพิ่งประกอบคอมอ่ะคับ สเปกคือ CPU E2160 - M/B GA-P31-DS3L-
    RAM KINGTON-1024/667 -VGA SPARK 256MB GF7300 DDR3 MAXX
    HDD WD 160GB 7200 8MB BUFFER DVD COMBO SAMSUNG สเปคเป็นไงบ้างอ่ะคับ
    ช่วยวิจารณ์หน่อย

เพิ่มเติม

อีกอย่างคับ ใช่ CASE ของ Gview รุ่น MARIO POWER 450W ไฟก้อดี ไม่มีตกคับ
    ลองวัดดู ไฟอยู่ที่ 350W RMS. และ 490W PMPO. ผมว่าของเค้าก้อดีนะคับเป็น POWER รุ่นใหม่ของเค้าอ่ะคับ ฉลากเขียวๆ

Comment

cpu+mb ของท่านเป็นสเปคที่ผมอยากลองมั๊กมั๊ก ลากให้ดูหน่อยนะ ถ้าไกล จะได้หยอดกระปุก
      ว่าแต่ท่านเช็ควัตต์ ยังไงเหรอ เอาไรวัดอ่ะ อยากรู้

Comment

^^ ไช่ ไช่ ลองลากไห้ดูหน่อย สเป็คก็โอแล้วครับ ว่าจะสอยอยู่ E2160

Comment

ดัน

อยากลองลากเหมือนกันคับ แต่ว่าลากไม่เป็นกะลังศึกษาอยู่อ่ะคับ ว่าจะลองแบบงูๆปลาๆก้อไม่กล้า
          แด๋วมันจะอิ๊บอ๋ายซะก่อนเวลาอันควร อยากสมัครเป็นลูกศิษย์ท่านอาจารย์ทั้งหลายคับ
          ถ้ากรุณาท่านอาจารย์ช่วยสอนวิธีให้ข้าน้อยด้วยนะคับ แล้วการวัดวัตต์ผมมีที่เทสวัตต์อยู่อ่ะคับพอดีที่บริษัทเค้าเอาไว้เทสวัตต์ของสวิตชิ่งที่นำเข้ามาจากต่างประเทศอ่ะคับ ที่เทสนี่แพงมาก ราคาเกือบ2แสนแนะ เลยแอบเอาไปเทสมาอ่ะคับ มันสามารถปรับได้ว่าจะเอาวัตต์ที่ POWER ทนได้แล้วทำงานได้กะเอาแบบวัตต์เต็มที่ๆ POWER ตัวนั้จะผลิตได้อ่ะคับเลยได้รู้มา

Comment

Originally posted by mu.fc.champ View Post
            อยากลองลากเหมือนกันคับ แต่ว่าลากไม่เป็นกะลังศึกษาอยู่อ่ะคับ ว่าจะลองแบบงูๆปลาๆก้อไม่กล้า
            แด๋วมันจะอิ๊บอ๋ายซะก่อนเวลาอันควร อยากสมัครเป็นลูกศิษย์ท่านอาจารย์ทั้งหลายคับ
            ถ้ากรุณาท่านอาจารย์ช่วยสอนวิธีให้ข้าน้อยด้วยนะคับ แล้วการวัดวัตต์ผมมีที่เทสวัตต์อยู่อ่ะคับพอดีที่บริษัทเค้าเอาไว้เทสวัตต์ของสวิตชิ่งที่นำเข้ามาจากต่างประเทศอ่ะคับ ที่เทสนี่แพงมาก ราคาเกือบ2แสนแนะ เลยแอบเอาไปเทสมาอ่ะคับ มันสามารถปรับได้ว่าจะเอาวัตต์ที่ POWER ทนได้แล้วทำงานได้กะเอาแบบวัตต์เต็มที่ๆ POWER ตัวนั้จะผลิตได้อ่ะคับเลยได้รู้มา
            ค่อยๆศึกษา เดี๋ยวก้อเป็น อ่านในนี้บ่อยๆ เดี๋ยวก้อกิเลสขึ้น เชื่อผมดิ
            ยินดีต้อนรับครับ

Comment

โอเคแล้วครับ เสป็กใกล้เคียงของผมเลย

Comment

Working...
              X