Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง XP ไม่ได้ ขอความช่วยเหลือจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง XP ไม่ได้ ขอความช่วยเหลือจ้า

acpi.sys could not be found

เมนบอร์ด 7ama 3 ECS

set up xp ไม่ได้เลย

thank...

เปลี่ยนแผ่น XP อันดับแรก
    ต่อมาก็ CD Drive (สายแพ ด้วย)
    มันบอกลงไฟล์ไม่ได้ หรือ หาไฟล์ไม่เจอ ก็น่าจะเป็นตามข้างบนที่บอกนั้นละ ท่าน

Comment

เราก็เคยเป็นบ่อยๆรองดูพวกสายแพกับพวกcd-rom น่ะบางทีมันไม่อ่านเองละเราเคยเป็ยเปลี่ยนcd-rom ดูลงสบายค่ะออ่ที่แผ่นวินโด้เองด้วยน่ะค่ะ

Comment

ลองเปลี่ยน แผ่น เปลี่ยนสาย และเปลี่ยน cd rom ครับ แต่ก่อนเคยเป็นเหมือนกันครับ

Comment

หลังจากใช้เวลาเกือบ 2 วัน

เริ่มจากเขียนแผ่นใหม่...เปลี่ยนซีดีรอม...สายแพ...ถอดถ่าน..เคลียร์

แถมท้ายด้วยล้างน้ำ+ซันไลท์+ผึ่งแดด 1 วัน (ไหนๆ แกก็เจ๊งแล่ว)

ปรากฎว่า..ยังเหมือนเดิมจ้า....สุดท้ายลองถอดแรม 2 แถวออก

เปลี่ยนใหม่ทั้ง 2 แถว จากเดิม ddr เป็น sd ...วิ่งปรู๊ด ๆ จ้า

acpi.sys could not be found หายวับ ...ไม่นึกว่าแรมจะมีบารมีมากนะเนี่ย

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำ...ขอให้รวย ๆ ๆ ๆ จ้า

Comment

Originally posted by ไร้วรยุทธ View Post
            หลังจากใช้เวลาเกือบ 2 วัน

เริ่มจากเขียนแผ่นใหม่...เปลี่ยนซีดีรอม...สายแพ...ถอดถ่าน..เคลียร์

แถมท้ายด้วยล้างน้ำ+ซันไลท์+ผึ่งแดด 1 วัน (ไหนๆ แกก็เจ๊งแล่ว)

ปรากฎว่า..ยังเหมือนเดิมจ้า....สุดท้ายลองถอดแรม 2 แถวออก

เปลี่ยนใหม่ทั้ง 2 แถว จากเดิม ddr เป็น sd ...วิ่งปรู๊ด ๆ จ้า

acpi.sys could not be found หายวับ ...ไม่นึกว่าแรมจะมีบารมีมากนะเนี่ย

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำ...ขอให้รวย ๆ ๆ ๆ จ้า
            แป๋ววว ที่แท้แรม Error นี้เอง ^^"

Comment

อย่างว่าแหละ อาการพวกนี้ ฟันธงไม่ได้ ต้องลองหลายๆวิธี บางทีคนที่มาตอบก็คงได้แค่แนะนำ เพราะเขาไม่ได้เห็นกับตา
              ผมก้อเคยประสบมาเช่นกันแบบนี้

Comment

เกี่ยวกับบอร์ดรึป่าวหว่า ไม่รู้นะครับ แต่เห็น เค้าว่าเป็นที่บอร์ด อันนี้ผมไม่มั่นใจจริงๆๆ นะครับ

Comment

สงกะสัยบอรด์ไม่รองรับแรมอันนี้ครับ อาจเป็นแรมปลอมก็ได้ครับไปไส่กับบอรด์ที่รับบัสได้สูงกว่าแล้วดูรายละเอียดครับ

Comment

Working...
                  X