overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33

Thread: เมื่อวานนี้ ไปสอย Dell Vostro 1400 มา ถูกเหลือเชื่อ

OverclockZone Member
    อุดรธานี เมืองเก่าของเราแต่ก่อน....

Smile เมื่อวานนี้ ไปสอย Dell Vostro 1400 มา ถูกเหลือเชื่อ

พอดีไปดูงานที่กาฬสินธุ์ เลยได้แวะไปถิ่นเก่า โอเอซิส (ตึกคอมพ์ขอนแก่นนั่นแหละ) ไปได้ DELL Vostro 1400 มา ราคาแค่ 31,000 บาท (รวม vat แล้ว และไม่ขายแบบไม่มี vat) แต่ spec ตามนี้เลย

Core2Duo-T7500 2.2GHz (Cache 4MB)
    Nvidia Gforce 8400m 128MB (ไม่แชร์)
    Ram 1 GB (แต่เสียดายที่เป็น 512x2MB)
    HDD SATA 160GB
    Wireless IntelPro
    SD/MMC/MS Card reader
    DVD+-RW (น่าจะ no name)
    จอ 14.1" แต่เป็นแบบไม่กระจกนะ (อัีนนี้ผมชอบมาก เพราะใช้นานๆ แล้วไม่ปวดตาดี ความเห็นส่วนตัว)
    Web cam 2.0 Megapixel (อันนี้เฉยๆ เพราะไม่ได้ชอบ chat)
    4x USB port, 1x Firewire, 1x pcmcia slot
    แต่อีกจุดนึง คือ ไม่มี bluetooth มาให้

แต่รวมๆ กับราคานี้แล้ว ถูกโคตรๆ เพราะถ้าเป็น acer ก็ตก 3.8 หมื่นได้มั้ง

ตอนนี้เพิ่งลง xp เสร็จ กว่าจะหา driver ได้ครบก็เหนื่อยตามเคย เพราะ cd driver ที่ให้มาเป็น vista แต่ยังหาตัวปรับ speed step ไม่ได้เลย

ใครสนใจก็ลองไปเดินดูนะครับ ไม่บอกร้านล่ะ เดี๋ยวจะเป็นการโฆษณาแอบแฝง

แต่ส่วนตัวแล้ว body ที่ึุคุยว่าเป็น แมกนีเซียม ผมว่าไม่ดีดังคำคุยเท่าไหร่ แต่ก็ดีกว่า body เก่าของ acer รุ่นก่อนๆ แต่ไม่สู้ toshiba m100 ที่มีอยู่อีกตัว

และพวก adapter ก็ค่อนข้างลด cost พอสมควร ดูแล้วพอๆ กับ sony c23s ที่เพิ่งออกใหม่ และสายไฟต่อก็ค่อนข้างสั้นไปหน่อย (พอดีน้องสาวใช้อยู่ เลยเปรียบเทียบได้บ้าง) แต่ไม่สู้ adapter ของ toshiba ที่ดูดีกว่าพอสมควร และสายไฟยาวกว่ากันเยอะ

OverclockZone Member superego1g's Avatar

ร้านไหนครับ ผมอยู่ขอนแก่นอยากเห็นตัวมัน ของมันหมดยัง เมื่อวานไปตึกคอม ดู s41 322ราคา อยู่ที่ 38000 รวมvat ล่ะนะ ถูกดี แต่ไม่ค่อยชอบดีไซน์มัน เค้าบอกว่าไฟดูดด้วยเวลาซื้อไปใช้ใหม่ๆยังงัยดีไม่รู้ ตอนนี้อยากซื้อโน๊ตบุครอราคามันลงมาอีก เพราะมีตัวเลือกอยู่หลายตัว อย่างเจ้า acer 5920g 302 ราคามันลงมาล่ะ 43000 รวม vat ล่ะ อยากให้มันลงมาอีกนิด เค้าว่ามันจะลงอีกนะ ตอนงานคอมมาร์ด ร้านนี้ถูกกว่าทุกร้านเลยครับในตึกคอม แต่ผมจำชื่อไม่ได้ราคาเค้าบอกที่นี้ออนไลน์กับโปรโมชั่นที่กรุงเทพ อันนี้ผมก็ไม่แปลกเลย ทำไมมันถึงถูก
    อีกตัวไปถาม asus g1s ผมเช็คราคาแล้วอยู่ที่ 59900 ครับ ตัวนี้อยากได้มากเละ มันเท่จริงๆ ยังงัยก็ขอรอก่อนเผื่อราคามันลงมาอีกจะสอย g1s เพราะมันคุ้มสุดล่ะ จากราคาตั้ง 7กว่าลงมาถึงขนาดนี้ก็โอแล้ว วันนี้ก็จะไปตึกคอมอีกครับ เห็นว่าจะมาโชว์มอไชค์ ของฮอนด้าอ่ะนะ ราคา 10 ล้านอ่ะไม่รู้ว่ามันแพงที่ตรงไหน ไปแล้วครับ....

TS computer เห็นแล้วเสียดายไม่มีHDMI ไม่ทราบว่าดูหนังไฮเดฟ ได้หรือเปล่า เล่นเกมส์ได้ขนาดไหน สำหรับชิพ 8400 ตัวนี้

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

เค้ามีรุ่น vostro 1500 ขายมั่งมะเนี่ย อยากรู้ราคา - -;

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

เป็นไปได้ไงครับนี่ fh t7500 มาในราคานั้นแจ่มอ่าครับ

ps000000
    Guest

โคดดดดดดดดดดด ถูกเลยครับ

OverclockZone Member mnssp04's Avatar

ถ้ามีตังจะฝากซื้อตัว - - ถูกจิงๆ

OverclockZone Member maikup's Avatar

อยากเห็นหน้าตาจังว่าเป็นแบบไหนพอดีไม่ค่อยได้มองยี่ห้อนี้เลย

OverclockZone Member นภัทร's Avatar

ยังไงฝฝากเจ้าของtopic เอารูปมาลงให้ดูหน่อยนะครับ ......

OverclockZone Member specialty's Avatar

อยากเห็น เครือ่งคร้าบ ขอดูรูปหน่อยน้าๆๆๆๆ

OverclockZone Member Takumigrit's Avatar

8400m GS ม่ายแรงน่ะครับ แต่เล่นเกมออนไลน์ได้สบาย
    ว่าแต่ราคา 31xxx เนี่ย คุ้มมากๆๆๆๆ

OverclockZone Member specialty's Avatar

8400m มานเป็น แรม 64bit อ่ะจ้า เลยไม่แรง

อยากเห็นรูปจังเลย ว่าสวยไหม

BTS คลองสาน สี่พระยา

ประกันละครับ

OverclockZone Member thefaith's Avatar
    Somewhere I Belong ....

dell ประกัน3ปี on site serviceครับ

อุดรธานี เมืองเก่าของเราแต่ก่อน....

ตัวนี้ประกันปีเดียวนะครับ on-site service พร้อม complete cover & อะไรนี่แหละจำไม่ได้ครับ

เมื่อวานลอง จะกดซื้อประกันเพิ่ม แต่ว่าตัว service tag กลับหาไม่เจอใน web ของ dell เอง เลยคิดว่าร้านทำราคาตัวนี้เป็นพิเศษจริงๆ เลยยังหาไม่พบ กะว่าอีกเดือนจะลองกดดูใหม่ว่า code service tag เข้าสู่ระบบของ dell หรือยัง

ส่วนรูปก็ถ่ายมาให้ดูพอเป็นกระสัยแล้วกันครับ เพราะถ่ายรูปไม่เก่ง

เครื่องอาจดูฝุ่นเยอะไปหน่อยนะครับ พอดีใช้งานอยู่ที่โรงงาน เลยฝุ่นจับเร็วชะมัด แต่พวกตรงปุ่มเงินๆ นั้นค่อนข้างดูโหลไปนิดนึง ถ้าใช้งานไปนานๆ คาดว่าน่าจะลอกแน่ๆ แต่ส่วนตัวแล้วไม่มีปัญหา เพราะใช้มือเดียวจนพังไปข้างนึงครับ ถึึงจะเปลี่ยนใหม่

ps000000
    Guest

ดูแปลกตาดีครับ

OverclockZone Member BOY@PC's Avatar

บอกใบ้หน่อยคับชื่อร้าน ผมอยู่ขอนแก่น...จะไปสอยบ้าง

OverclockZone Member hackyoudie's Avatar

Dell ตัวนี้ปกติมันไม่มีปุ่มไทยนิครับ ทำยังไงเหรอครับ กะว่าจะซื้อรุ่นนี้อยู่เหมือนกันแต่กำลังหาวิธีทำไทยแบบสวยๆในรูปอยู่ครับ

OverclockZone Member mnssp04's Avatar

แอบ สวยแบเรียบๆ - - คุ้มจิงๆราคานี้

สติกเกอร์ปุ่มไทย ที่ร้านเค้าแถมมาให้ครับ (ถ้าไม่แถมคงมีเคือง) เลยให้เค้าติดมาให้เลย เพราะว่าติดเอง กลัวไม่เนียน

แนะนำว่า ถ้าจะไปซื้อสติ๊กเกอร์มาติดเอง ให้ซื้อของ ibm (lenovo นั่นแหละ) มาติดครับ และเน้นว่าเป็นของแท้เท่านั้นนะครับ เพราะ R51 ของพี่ขายผมก็ติดของแท้ ibm มา 4ปีแล้ว ยังเนียนอยู่เลย

ส่วนร้านที่ขาย ลองไปเดินชั้นที่ขาย notebook เยอะๆ ก็เห็นแล้วครับ หาไม่ยากเลย เป็นร้านใหญ่ครับ จะมีเครื่องตั้งโชว์อยู่แล้ว

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks