Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุดก็เสร็จ AsrockAliveNF6G-VSTA Athlon x2 4000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในที่สุดก็เสร็จ AsrockAliveNF6G-VSTA Athlon x2 4000+

ดีค่ะตามที่เพื่อนๆๆให้คำแน่ะนำเราก็อัพคอมเองเลยประกอบทั้งวันซ์อเองประกอบเอง55+ในที่สุดก็ได้นี่มาค่ะไม่รู้เซทBiosถุกอะเป่าค่ะยังไม่ได้ทำไรเลยเปิดเครื่องละเชกกับ cpu-zเลยค่ะแน่ะนำด้วยน่ะมือใหม่ค่ะ

นี่รูปค่ะแนะนำด้วยเซทไรผิดรึเปล่าค่ะ
    [IMG][/IMG]

Comment

ยินดีด้วยจ้า

Comment

เอารูปตอนประกอบมาให้ดูด้วยซิครับ ว่าประกอบตามหลัก ISO9002 หรือป่าว อิอิ

Comment

เก่งจัง

Comment

ดีครับ เก่งด้วย ลงมือเองเลยใช้ได้ๆ สู้เค้าครับ

Comment

ยินดีด้วยคับ ประกอบเองนี่มันสุดๆคับ ลุ้นดี^^

Comment

ยินดีด้วยนะครับ
                ผมก็ 1 คนครบที่ เสร็จ AsrockAliveNF6G-VSTA Athlon x2 4000+ Ram 1 667 Ghz
                เมือว่านเองครับ แต่มีปัญหานิดหน่อย อยากลองของใหม่ เลยใช้แรม คอแซ รับประกันใหม้อ่ะ เอามาถึงรีบประกอบพอเปิดติดดันค้างอยู่ที่หน้าจอ Bios ซะงั้น กลับไปที่ 1000ทิบอีกรอบให้ร้านลอง ปรากฎว่า เจ้า คอแซ เป็นเหตุครับไม่เอาละของใหม่ ก็เลยเปลี่ยนเป็น Kington แทน ไม่เอาแล้วครับของใหม่ กลับมาบ้านเสียบ แล้วเปิด ไม่มีปัญหาครับ ตอนนี้สบายแล้วครับ ว่าจะ คล๊อกสัก 2.5 แต่ พัดลมซีพียู เดิม ๆ ไม่รู้จะใหวป่าว

Comment

ขอดูCPU-Z หน้า Memory หน่อยสิคับ..ปรับที่เท่าไร

ใช้แรมอะไรอยู่ ??

เอารูปแบบเนี่ย

Comment

เสร็จด้วยตัวเอง ไม่ง้อผู้ชาย

Comment

ประสบการณ์ครั้งแรกก็ลุ้นเครียดทุกคนละครับ อ่านคู่มือเมนบอร์ดดีดี คิดไม่ออกบอกไม่ถูกก็เซ็ทดีฟ้อลไว้ก่อน โพสผ่านแล้วค่อยว่ากัน

Comment

เล็งไว้เหมือนกัน ไม่้เกินสิ้นเดือนเจอกันรุ่นนี้

ปล. ที่ 1000ทิป เค้าประกอบฟรีป่าวถ้าซื้อของเค้าเยอะๆ

Comment

Originally posted by wUcGhE View Post
                          เล็งไว้เหมือนกัน ไม่้เกินสิ้นเดือนเจอกันรุ่นนี้

ปล. ที่ 1000ทิป เค้าประกอบฟรีป่าวถ้าซื้อของเค้าเยอะๆ
                          มันประกอบฟรีทุกร้านแหละคับ^^

Comment

Working...
                          X