Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ ดูสเปกให้ทีครับ ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ ดูสเปกให้ทีครับ ++

Case : RaidMax Sagitta
    CPU : E6850 3.0 GHZ. 4MB FSB 1333
    M/B : Gigabyte GA-P35C-DS3R
    VGA : GALAXY GeForce 8800GTS 320MB
    RAM : CORSAIR 1GB/667 *4
    Gskill 2HK/800 2GB(1GBx2)
    PS : Delux 500w 12CM FAN

ไว้ทำงานพวก 3D , web แล้วก็เล่นเกมส์ อ่ะครับ
    แต่ไม่แน่ใจว่า แรมจะใช้แบบไหนดี เพราะยังใช้ xp อยู่(เนื่องจาก vista มันลงบางโปรแกรมไม่ได้
    ที่เกี่ยวกับเวป) เห็นมีคนบอกว่า xp เห็น แรมได้แค่ 3 G ก้อเลยยังไม่แน่ใจว่าจะไปใช้ 2G แต่เพิ่มBus เอา และก็เปนแบบ Dual ข้อนี้ช่วยแนะนำทีครับ

ส่วนอันอื่นด้วยนะครับ ควรปรับเปลี่ยนตรงไหนดี เพราะไม่แน่ใจว่าแต่ละยี่ห้อมีจุดเด่นยังไง

ขอบคุณครับ

(ที่ตั้งไว้สูง เพราะไว้เล่นเกม NeedforSpeed ProStreet อะครับ)

ผมว่า งานที่บอก 2กิก ก็ยังไหวอยู่ครับ

แต่ PSU 500W ไม่ดีนะครับกับชุดนี้ เอา ENERMAX 460W ดีกว่ากันมากครับ

Comment

จัดไปคับ วันที่1 เกมออกแว้วว เตรียมโหลด อิอิ

Comment

NFS Prostreet !!!

Comment

ขอบคุณ wikorn คับ

Enermax 460W ไม่มีปัญหาเรื่องไฟเหรอ คับ
          Last edited by Tung182tb; 20 Oct 2007, 19:10:08.

Comment

460W FULL ดีกว่า 500Wเก๊ครับ อย่างเก่งก็ 280-300W

Comment

ขอบคุณมากครับ

แล้วพวก VGA Cooling , CPU Cooler จำเป็นต้องใช้มั้ยอะคับ

ถ้าใช้จะใช้ แบบไหนยี่ห้อไหนดีอ่ะ คับ แบบราคาไม่สูงมาก แต่คุณภาพ ok

Comment

ซื้อคอมมาใช้ ก่อนคับ

Comment

มีร้าน แนะนำมั้ยอ่ะ คับ ปกติ ซื้อร้าน jib กับ com guide

แบบให้เค้าประกอบให้ด้วยอะครับ

ว่าจะไปดู ร้าน TKcom

Comment

มีร้าน แนะนำมั้ยอ่ะ คับ ปกติ ซื้อร้าน jib กับ com guide

แบบให้เค้าประกอบให้ด้วยอะครับ

ว่าจะไปดู ร้าน TKcom

Comment

Working...
                    X