Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS EN7300TC256TD 64M/A สงสัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS EN7300TC256TD 64M/A สงสัยครับ

คือผมสงสัยว่า ASUS EN7300TC256TD 64M/A จะทำยังไงให้มันมีแรมเป็น 256 mb ครับเพราะว่ามันมีแค่ 64 MB เองอ่ะแถม 32 bit อีก เลยถ้าเล่นเกมส์ไม่ดีอาจจะเปลื่ยนครับ รบกวนด้วยครับ

งง อ่ะ

ถ้าอยาได้ 256MB
    ก็ต้องซื้อการ์ดที่มีหน่วยความจำ 256MB นะงับ
    ถ้าตัวเดิมคุณมี 64 ก็เพิ่มไม่ได้นะงับ

Comment

ครับ ทำให้เป็น 256MB คงไม่ได้ครับเพราะโนงงานเค้ากำหนดมาเท่านี้รับ ถ้าพวก CORE/MEM นี้ปรับได้ครับ แต่ช่วยอะไรไม่ได้แล้วครับ เพราะเกมส์เด่วนี้ใช้กราฟฟิคสูงครับ อย่างต่ำๆเลยต้อง 64 bit ครับ 32bit ผมว่าไม่ไหวครับ แนะนำให้เปลี่ยนครับน่าจะเอามาเล่นเกมส์นะ เด่วนี้ไม่แพงครับการ์ดจอหาราคาไม่แพงคุณภาพกลางๆมาเล่นดีกว่าครับ

Comment

ตัวนี้มันดึงแรมของเครื่องมาไช้ครับ ถ้าจะเล่นเกมส์ซื้อไหม่ดีกว่าครับ เอาเป็น 7300GT DDR3 ครับ

Comment

Originally posted by birdbuu View Post
          คือผมสงสัยว่า ASUS EN7300TC256TD 64M/A จะทำยังไงให้มันมีแรมเป็น 256 mb ครับเพราะว่ามันมีแค่ 64 MB เองอ่ะแถม 32 bit อีก เลยถ้าเล่นเกมส์ไม่ดีอาจจะเปลื่ยนครับ รบกวนด้วยครับ
          ใส่แรมเครื่องเยอะๆแล้วไปแชในไบออสคับ^^

Comment

Working...
          X