Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก CPU ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก CPU ให้หน่อยครับ

ระหว่าง Intel E 2140 กับ Athlon X2 4000+
    จะเลือกอันไหนดีครับ ราคามันพอๆกันเลย
    ใช้งานทั่วไป ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเนตส่วนใหญ่ โหลตบิตบ้าง
    ขอบคุณครับ
    ปล. ช่วยแนะนำ Mainboard ให้ด้วยก็ดีน่ะครับ ราคา 2500+/-นิดหน่อย

e 2140 +asrock conroe1333d667
    x2 4000+ +asrock alive nf6g-vsata
    ชอบค่ายไหนเอาค่ายนั้นไปเลยคับ ^^

Comment

อันใหนก็ได้ครับ พอๆกัน

บอร์ดดีราคาถูฏต้องยกให้ AMD ครับ 1900 ก็ดีแล้วครับ

Comment

อย่าลืมนะครับ ใช้แล้วหล่อด้วย อิๆๆAMD ง่ะ

Comment

AMD เล่นเนตแรงครับ

ถ้า Intel เหมาะกับโหลดบิต ครับ

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post

ถ้า Intel เหมาะกับโหลดบิต ครับ
            !!!
            เกี่ยวกันด้วยเหรอครับเนี่ย

Comment

555+

Comment

เนท มันอยู่ที่เครือ ข่ายไม่ใช่เหรอคับ

Comment

Originally posted by benbeacon View Post
                  ระหว่าง Intel E 2140 กับ Athlon X2 4000+
                  จะเลือกอันไหนดีครับ ราคามันพอๆกันเลย
                  ใช้งานทั่วไป ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเนตส่วนใหญ่ โหลตบิตบ้าง
                  ขอบคุณครับ
                  ปล. ช่วยแนะนำ Mainboard ให้ด้วยก็ดีน่ะครับ ราคา 2500+/-นิดหน่อย
                  เป็นผมเอา X2 4000+ ครับ (ราคาถูก + ความแรง คุ้มกว่า) เดิมๆ
                  ส่วนเมนบอร์ด ASRock ALiveNF6G-VSTA - ประมาณ 2000฿ (เหลือ 500 เก็บใว้กินหนม อะ)

Comment

Amdddddddddd สิคับอิอิ

Comment

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนน่ะครับ สงสัยคงต้อง AMD+Alive6 ซะแร้น อิอิ พรุ่งนี้จะไปเดินดูที่พันธ์ทิพย์ซะหน่อย ว่าแต่ร้านไหนดีอ่ะ ซื้อได้หลายๆอย่างไม่ต้องเดินหลายร้าน

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post

Q6600 ผมโหลตบิตไม่ได้ครับ เปลืองไฟ !!!
                        GLORIOUS PC MASTER RACE
                        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by benbeacon View Post
                          ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนน่ะครับ สงสัยคงต้อง AMD+Alive6 ซะแร้น อิอิ พรุ่งนี้จะไปเดินดูที่พันธ์ทิพย์ซะหน่อย ว่าแต่ร้านไหนดีอ่ะ ซื้อได้หลายๆอย่างไม่ต้องเดินหลายร้าน
                          เป็นผมจะถามร้านซัก 4-5 ร้านพอ เพราะราคาต่างกันแน่นอน
                          100-200 ก็ยังดี ต่อราคาไปด้วยเพื่อความคุ้มค่า หิหิหิ
                          เน้นพนักงานสวยเข้าใว้ แล้วขอเบอร์โทรพร้อมที่อยู่มาด้วย
                          แต่ระวังแฟนเค้าดักตีหัวเอาละท่าน หุหุหุ
                          ร้านใหนถูก คุยดี ซื้อโลด จ๊ะ

Comment

คุณ TWK พนักงานสวยๆผมคิดว่า มีปั๋วหมดแย้วน่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆ แต่จะลองดู อิอิ

Comment

ASRock ALiveNF7G-HD720p
                              ช่วยแนะนำหน่อย อันนี้เป็นยังไงครับ ดีกว่าNF6 เยอะป่ะ และ ราคาเท่าไหร่หรอครับ

Comment

Working...
                              X