Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย ต่อ wireless กับ nlink true ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย ต่อ wireless กับ nlink true ไม่ได้ครับ

ผมใช้เน๊ทของ 3BB แต่เอา เราเตอร์ของ true nlink wifi มาใช้ ต่อ lan ได้ แต่ต่อ wireless ไม่ได้ครับ ขึ้น Unidentified network พี่ท่านใดพอทราบ รบกวนช่วยผมด้วยครับ จะเล่นเน๊ทที ต้องมานั่งใกล้ๆ เราเตอร์

เอารูปมาให้ดูด้วย ช่วยหน่อยนะครับ

เปลี่ยน ให้ตรงกับ ISP
    3BB
    VPI : 0
    VCI : 33

Comment

Originally posted by baraqkak View Post
      เปลี่ยน ให้ตรงกับ ISP
      3BB
      VPI : 0
      VCI : 33

ผมก็ตั้งแล้วนะครับ

ตั้งตรงหน้าที่ให้เซ็ตค่ารึเปล่าครับ ตรง http://192.168.1.1/ อะครับ ตั้งค่าแล้วครับ ยังเหมือนเดิมครับ

Comment

ลองดูว่าไปเซ็ท IP ไว้กับไวเรสหรือป่าว

ลองลบออกให้มัน auto ip ดู

Comment

Originally posted by derner00 View Post
          ผมใช้เน๊ทของ 3BB แต่เอา เราเตอร์ของ true nlink wifi มาใช้ ต่อ lan ได้ แต่ต่อ wireless ไม่ได้ครับ ขึ้น Unidentified network พี่ท่านใดพอทราบ รบกวนช่วยผมด้วยครับ จะเล่นเน๊ทที ต้องมานั่งใกล้ๆ เราเตอร์

เอารูปมาให้ดูด้วย ช่วยหน่อยนะครับ
          ผมก็เป็นเหมือนคุณเลย

Comment

Working...
          X