overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: มีปัญหากับมือถือ6681รบกวนเพื่อนๆช่วยแก้ทีมึนมากT_T

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Default มีปัญหากับมือถือ6681รบกวนเพื่อนๆช่วยแก้ทีมึนมากT_T

จิงๆเครื่องผมตอนแรกไม่เป็นไรเลยแตผมดันเพร่อเร่อ+สเพร่าT_Tเครื่องเลยเป็นอาการอย่างที่เห็นรบกวนเพื่อนๆ

ปัญหามันมาจากโปรแกรมอัดเสียงบันทึกไม่จำกัดที่ชื่อว่า๊ Ultimate VR
    วัน นั้นผมบันทึกเสียงที่อาจารย์สอนที่มหาลัย ก็บันทึกตามปกติไปที่นี้มีนคนโทรเข้ามา ก็คุยไปปกติ ทีนี้จะบันทึกต่อ(ด้วยความรีบ+ความสะเพร่า) ดันไปกดปุ่มเล่นที่อัดไว้อันเก่า ทีนี้อาจารย์และเพื่อนๆในห้องเล้กเชอรฺ์(120คน) ผมจังรีบปิดเครื่องทันทีทั้งที่เสียงนั้นยังเล่นอยู่ ที่นี้เปิดเครื่องใหม่ โปรแกรมUltimate VR เล่นไม่ได้ รุปและวดีโอไฟลืทั้งหมดที่ผมถ่ายมามันไม่โชว์ให้เห็น(แต่ขนาดในเมมไม่ลด) ลบโปรแกรมUltimate VRออกและติดตั้งใหม่ก้ใช้งานได้ปกติแต่รุปและวีดีโอในคลังภาพหายหมด(แต่ ขนาดไฟล์ยังอยุ่ต้องไปเปิดดุในคอม) ผมจึงต่อเข้าคอมและจะลบUltimate VRออกลบไม่ได้ เพราะตอนนี้เมมผมเต็ม ผมลบไรในโปรแกรมUltimate VRไม่ได้เลย

พมีวิธีช่วยนอกจากฟอร์แม๊ตการ์ดไหมพอดีผมกลัวข้อมูลสำคัญหายกลางคัน

ป.ล. ขอบคุณล่วงหน้าคับ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

FORmaT

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ก็สำรองข้อมูลก่อนซิครับแล้วค่อยฟอร์แมต ข้อมูลจะได้ไม่หาย ไม่ก้ตัดไฟล์นั้นออกมาครับ ลบโปรแกรมออกแล้วค่อยลงโปรแกรมใหม่ครับมีอีกหลายตัวที่ใช้ดีครับ อย่าไปยึดติดกะโปรแกรมครับ

OverclockZone Member one's Avatar

ลองไช้โปรแกรมนี้กู้ข้อมูลดูก่อนครับhttp://www.objectrescue.com/download...epro_setup.exe
    เป็นโปรแกรมกู้ข้อมูลจากเมมการ์ดที่ถูกลบครับ ลองดู โชคดี

OverclockZone Member โอชิน....ใจบาป's Avatar
    ในป่า....ละเมาะที่เดิม

hard reset

OverclockZone Member squaregods's Avatar
    วงเวียนใหญ่ & อโศก

Sync กับ คอม ด้วย Nokia PC Suite เพื่อ backup เบอร์โทรกับข้อมูล
    แล้วก็ Hard Reset ทิ้ง
    แล้วก็ Sync ข้อมูลกลับครับ

OverclockZone Member champ_lfc's Avatar

โปรแกรมอัดเสียงพวกนี้มันเป็นโปรแกรมที่รันด้วยตัวมันเอง ถ้าจะลบออกจากโทรศัพท์โดยไม่ผ่านคอมก็ได้ครับ
    โดยต้องปิดการทำงานของมันก่อน ถ้าปิดไม่ได้ก็ใช้โปรแกรม Appman เพื่อ Kill Process แล้วก็จะลบออกได้เอง ส่วนเรื่องไฟล์ที่มองไม่เห็นอาจเป็นเพราะ Plugin ของโปรแกรมมันรวนอ่ะครับ โปรแกรมพวกนี้มันก็เหมือนโปรแกรมคอม ถึงจะลบยังไงมันก็ต้องมีบางตัวไปฝังอยู่ที่ตัวเครื่องอยู่ดีอ่ะครับ ต้องใช้โปรแกรมพวก Fileman ลบไฟล์ที่อยู่ในโฟล์เดอร์โปรแกรมนี้ทิ้งไป แต่ต้องไม่ลบผิดไฟล์นะครับ ลบผิดก็มีเจ๊งแน่นอน

Bookmarks

Bookmarks