overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: คิดเห็นยังไงกันบ้าง AMD เขาจะปล่อย Fusion processer กันแล้ว

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

Default คิดเห็นยังไงกันบ้าง AMD เขาจะปล่อย Fusion processer กันแล้ว

คิดเห็นยังไงกันบ้าง AMD เขาจะปล่อย Fusion processer เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ เราอินเทลจะเอาอะไรไปอุด AMD ดีล่ะ

OverclockZone Member

คิดว่าประสิทธิภาพคงไม่ได้ขนาดที่อวดไว้หรอกครับ และทำได้ยากด้วย

แถมปัญหาอื่นๆยังจะตามมาอีก

เรื่องอุดคงไม่ต้องหรอกครับ ขอแค่ให้ intel ทำการตลาดให้ดีกว่าเรื่อยๆแบบนี้เรื่อยๆ ก็ไม่ต้องอะไรแล้ว

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

ผมก็ว่างั้น

OverclockZone Member cartoonhero's Avatar

อืมเห็นด้วยงับกับ ท่าน tgst

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

ไปซื้อ เอ็นวิเดีย ไงครับ เงินเยอะซื้อได้อยู่แล้ว(มั้ง) แต่ต้องยอมขาดทุนเหมือนที่เอเอ็มดีซื้อเอทีไออ่ะครับ หุๆๆ ไว้ให้มันออกมาก่อน ค่อยว่ากันดีกว่า ตอนนี้มันก็แค่โครงการในแล็ป(ซึ่งตัวต้นแบบมันอาจจะทำออกมาเสร็จแล้วก็ได้) แค่ของลมๆแล้งๆครับ ไม่ต้องกลัวว่าใครจะเจ๊งหายหรอกครับ ในชีวิตผมเคยเห็นแค่ซีพียูไม่กี่ยี่ห้อเองที่เจ๊ง

แต่ก็อดแปลกใจไม่ได้ที่เห็นอินเทลชิงออกก่อน ออกเร็ว ถี่ขึ้นๆ ขณะที่เเอ็มดีประคองสถานการณ์ไปเรื่อยๆแบบนี้ เอาเป็นว่า..รอดูไปเรื่อยๆครับ อนาคตมันไม่มีอะไรแน่นอน
    Last edited by _d; 21 Oct 2007 at 03:07:12.

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

ล่อเป้าเห็น ๆ จะไปแบ่งพรรคแบ่งพวกไปทำไม ใช้งานได้เหมือนๆกันครับ

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

Quote Originally Posted by sanitkku View Post
    ล่อเป้าเห็น ๆ จะไปแบ่งพรรคแบ่งพวกไปทำไม ใช้งานได้เหมือนๆกันครับ

ใช่ครับ พวกเรา เสียตังให้เขาทั้งนั้นครับ แถมยังต้องมาถือหางเชียร์แต่ละค่ายเถียงกันไปเถียงกันมา ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม?

OverclockZone Member sas001's Avatar

Quote Originally Posted by _d View Post
    ใช่ครับ พวกเรา เสียตังให้เขาทั้งนั้นครับ แถมยังต้องมาถือหางเชียร์แต่ละค่ายเถียงกันไปเถียงกันมา ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม?
    เห็นด้วยอีกเสียงครับ ยังไงๆ เงินก็ออกประเทศอยู่ดี

สนันสนุนใช้คอมให้คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

พอเพียงกับการใช้งานเป็นพอ
    ไม่ต้องแรงมาก เล่นเน๊ต ดูหนัง ฟังเพลง CPU ตัวละ 1000 ก็สบายๆ
    *ผมก็จะปล่อยแรมออก 2GB ละ เอาใว้เยอะเกิน ^^"

OverclockZone Member ajjuve's Avatar
    JuVenTus FanClub

^
    ^
    เห็นด้วยกับ 4 ท่านข้างบน พอเพียง ผมคงต้องรอใช้อันเก่าใช้คุ้มก่อน เค้าจะออกเทคโนโลยีใหม่ ๆ ก้อยังไม่ซื้ออยู่ดี

OverclockZone Member Hokly's Avatar

แวะเเข้ามาดูครับ

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

เอ คุณคิดอารัย อยู่หรือปล่าว

ผมคิดตามคุณไม่ทัน

-*- (เอ หรือว่า เราประสาท สมองสั่งการช้าไป สงสัย ดูไอ้นั่นเยอะเกิน)

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

สำหรับผม มันสายไปแล้วครับ ไม่มีเงินซื้อแล้วครับ

OverclockZone Member Gep's Avatar

ผมว่า amd ต้องไปจ้างทีมแวงแผนการตลาดของ toyota+honda มาทำการตลาดครับถึงจะสู้ intel ได้ เพราะ ของไม่ได้ด้อยกว่ากันสักเท่าไหร่บางอย่างอาจดีกว่า แต่คนไม่รู้จักก็เท่านั้น

OverclockZone Member Solidworks's Avatar
    South-East Asia

ความคลาสสิค หายไปหมดเลย ไม่มีการ์ดจอ

Bookmarks

Bookmarks