overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41

Thread: ฝากเตือนในการซื้อของ hardware ในพันธ์ทิพครับ

ผู้มาเยือน
    Guest

Default ฝากเตือนในการซื้อของ hardware ในพันธ์ทิพครับ

เรื่องของเรื่อง คือผมไปซื้อ spark 7900gs มา เมื่อไม่กี่วันมานี้

พอมาเล่นได้สักพัก ภาพแตก + แฮงค์ เลยไปทำการเปลี่ยนที่ microware

เปลี่ยนได้ไม่มีปัญหา แต่ปัญหามันอยู่ที่ ของในกล่องมันมีมาไม่ครบครับ (ความผิดตัวเองด้วยที่ไม่ได้เช็คข้อมู่ล แต่ตอนนั้นเพิ่งออก และที่เวปนี้ก็ยังไม่ได้เทส ถ้าจำไม่ผิดนะครับ อีกเวปที่เทสก็ไม่ได้บอกของที่ใส่มาในกล่อง)

คือ ขาด 1. เสื้อ (ซืงตอนซื้อเค้าก็บอกว่าหาไม่เจอ แต่ผมก็ ok เพราะไม่ค่อยใส่ใจ)
    2. แผ่นเกมส์ (มารู้ทีหลังว่าขาดไป เลยโทรไปทวง ซึ่งเค้าสัญญาว่าจะหามาให้ เนื่องจากวันนั้นผมไปซื้อแต่หัววัน แล้วก็เหลือของเพียงกล่องเดียว เลยจำได้)

เลยอยากเตือนเพื่อนๆๆครับว่าให้เช็คของกันนิดนึง (ทางร้านแจ้งว่าเด็กที่ขึ้นไปเอาของ ชักแผ่นเกมส์ออกไป แล้วเราจะได้คืนไหมเนี่ย แต่เค้าก็สัญญาอ่ะครับ ว่าจะตามมาให้ ซึ่งเด็กที่ไปเอาของวันนั้นมันลาครับ ผมเลยยังไม่อยากลงชื่อร้านให้เสียหาย เอาเป้นว่าถ้าเอามาไม่ได้ผมค่อยมาโพสละกัน)

ระวังกันหน่อยก็ดีครับ

ปล. กล่อง spark นี่มันแกะง่ายจริงๆๆเลย เซงจริงๆๆ

OverclockZone Member NERD's Avatar

เห็นด้วยคับ
    ไม่ต้องเกรงใจคนขายหรอก
    เช็คกันซึ่งๆหน้าแหละดี
    ส่วนใหญ่ที่คู่มือ มันจะบอกไว้
    ว่าในกล่องจะมี อะไรบ้าง ถ้าไม่มี
    ให้ทวงคนขาย
    <---พิมพ์ที่คู่มือเลย
    แต่ spark มันดันไม่มีคู่มืออะดิ 5 55 5อีกอย่างครับ ขอใบเสร็จ ที่มีชื่อร้าน บนใบเสร็จด้วย
    กันคนขายงอแงครับ

OverclockZone Member เอวัน's Avatar

จะระวังตัวครับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ขอบคุณที่เตือนครับ

OverclockZone Member sprite's Avatar

ดีครับ เป็นความรู้ให้กับคนอื่นๆครับ

เพราะบางคนได้ของแล้วไม่ค่อยเช็คของครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ทุกท่านจำไว้นะครับ

OverclockZone Member underground's Avatar
    ทุกที่ที่มีความแรงในหัวใจ

เข้ามารับทราบจะได้ระวังเรื่องเช็คของที่ซื้อ

OverclockZone Member โอชิน's Avatar
    OCZ พ่อค้าหน้าเลือด

ใจจ้า

OverclockZone Member

ไม่ค่อยได้ไปซื้อ แต่ก็จะระวังไว้น่ะ

OverclockZone Member loogaodteam's Avatar

ของผมครับโดน++++แรมคิงตันมา พอมาเช็คในcpuz ปรากฏว่าไม่ใช่ เซ็งเลย ดูสติ๊กเกอร์และนะว่ามันเปลี่ยนสี แต่ลืมดูชิพ ตอนนี้เสียไปและ....เศร้า

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member TAXIDO's Avatar

ใจจ้า

OverclockZone Member zild's Avatar
    ในร่างมนุษย์คนหนึ่ง

ขอบคุณครับสำหรับขอเตือนใจ

OverclockZone Member tumza's Avatar
    ที่ไหนก็อยู่ได้ ถ้าสบายใจ

ขอบคุณครับ สำหรับคำเตือน แต่จริงๆแล้วไม่เฉพาะที่พันทิพย์หรอกครับ ที่ไหนก็ควรจะเช็คก่อนออกจากร้านเสมอครับ

OverclockZone Member

Thx

OverclockZone Member @MoNsTeR@'s Avatar

เสียตังอย่าไปกลัว ด่ามันเลย ของซื้อของขายมีการชักของไปได้ไง

OverclockZone Member panda_exterme's Avatar

อืม...ก่อนจ่ายตังต่อไปก็ควรพิจารณาดีๆ

จขกท.
    Guest

เดี๋ยว พรุ่งนี้จะมารายงานผลนะครับ (ว่าจะโทรไปแต่เที่ยงเลย)

ปล. ผมก็ผิดเองหล่ะครับที่ไม่ได้เช็ค แต่ก็ไม่รู้จะเช็คกับอะไรดี เพราะในกล่องก็ไม่ได้บอกว่ามีอะไรแถมมาบ้าง ผมว่า spark น่าจะพิมพ์ manual ใส่ไว้สักหน่อยนะครับ (เดี่ยวว่าจะไปโพส ใน microware สักหน่อย)

OverclockZone Member chatanan's Avatar

น่าจะลงชื่อร้านสักหน่อยนะ จะได้ระวังตัวถูก

ผมเองก็โดน Ram ตอนนี้ยิ่งเจอปฏิวัติด้วย ไม่รู้จะเปลี่ยนได้เมื่อไร เซ็งกว่าอีก อยู่ ตจว. ด้วย

OverclockZone Member Juk63's Avatar
    ภูเก็ต (นนทบุรี)

ทราบ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks