Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฝากเตือนในการซื้อของ hardware ในพันธ์ทิพครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฝากเตือนในการซื้อของ hardware ในพันธ์ทิพครับ

เรื่องของเรื่อง คือผมไปซื้อ spark 7900gs มา เมื่อไม่กี่วันมานี้

พอมาเล่นได้สักพัก ภาพแตก + แฮงค์ เลยไปทำการเปลี่ยนที่ microware

เปลี่ยนได้ไม่มีปัญหา แต่ปัญหามันอยู่ที่ ของในกล่องมันมีมาไม่ครบครับ (ความผิดตัวเองด้วยที่ไม่ได้เช็คข้อมู่ล แต่ตอนนั้นเพิ่งออก และที่เวปนี้ก็ยังไม่ได้เทส ถ้าจำไม่ผิดนะครับ อีกเวปที่เทสก็ไม่ได้บอกของที่ใส่มาในกล่อง)

คือ ขาด 1. เสื้อ (ซืงตอนซื้อเค้าก็บอกว่าหาไม่เจอ แต่ผมก็ ok เพราะไม่ค่อยใส่ใจ)
    2. แผ่นเกมส์ (มารู้ทีหลังว่าขาดไป เลยโทรไปทวง ซึ่งเค้าสัญญาว่าจะหามาให้ เนื่องจากวันนั้นผมไปซื้อแต่หัววัน แล้วก็เหลือของเพียงกล่องเดียว เลยจำได้)

เลยอยากเตือนเพื่อนๆๆครับว่าให้เช็คของกันนิดนึง (ทางร้านแจ้งว่าเด็กที่ขึ้นไปเอาของ ชักแผ่นเกมส์ออกไป แล้วเราจะได้คืนไหมเนี่ย แต่เค้าก็สัญญาอ่ะครับ ว่าจะตามมาให้ ซึ่งเด็กที่ไปเอาของวันนั้นมันลาครับ ผมเลยยังไม่อยากลงชื่อร้านให้เสียหาย เอาเป้นว่าถ้าเอามาไม่ได้ผมค่อยมาโพสละกัน)

ระวังกันหน่อยก็ดีครับ

ปล. กล่อง spark นี่มันแกะง่ายจริงๆๆเลย เซงจริงๆๆ

เห็นด้วยคับ
    ไม่ต้องเกรงใจคนขายหรอก
    เช็คกันซึ่งๆหน้าแหละดี
    ส่วนใหญ่ที่คู่มือ มันจะบอกไว้
    ว่าในกล่องจะมี อะไรบ้าง ถ้าไม่มี
    ให้ทวงคนขาย
    <---พิมพ์ที่คู่มือเลย
    แต่ spark มันดันไม่มีคู่มืออะดิ 5 55 5อีกอย่างครับ ขอใบเสร็จ ที่มีชื่อร้าน บนใบเสร็จด้วย
    กันคนขายงอแงครับ

Comment

จะระวังตัวครับ

Comment

ขอบคุณที่เตือนครับ

Comment

ดีครับ เป็นความรู้ให้กับคนอื่นๆครับ

เพราะบางคนได้ของแล้วไม่ค่อยเช็คของครับ

Comment

ทุกท่านจำไว้นะครับ

Comment

เข้ามารับทราบจะได้ระวังเรื่องเช็คของที่ซื้อ

Comment

ใจจ้า

Comment

ไม่ค่อยได้ไปซื้อ แต่ก็จะระวังไว้น่ะ

Comment

ของผมครับโดน++++แรมคิงตันมา พอมาเช็คในcpuz ปรากฏว่าไม่ใช่ เซ็งเลย ดูสติ๊กเกอร์และนะว่ามันเปลี่ยนสี แต่ลืมดูชิพ ตอนนี้เสียไปและ....เศร้า

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ใจจ้า

Comment

ขอบคุณครับสำหรับขอเตือนใจ

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับคำเตือน แต่จริงๆแล้วไม่เฉพาะที่พันทิพย์หรอกครับ ที่ไหนก็ควรจะเช็คก่อนออกจากร้านเสมอครับ

Comment

Thx

Comment

Working...
                              X