overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: เซียน COH รบกวนทีครับ

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

Default เซียน COH รบกวนทีครับ

เพิ่งลองลงเล่นวันนี้ รู้สึกงงคับ พวกทรัพยากรณ์หาจากไหนหรอคับ รบกวนเซียนช่วยอธิบายพื้นฐานเกมส์หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member jack_sparow's Avatar

เท่าที่ผมลองเล่นไปแล้ว 2 ด่าน ทรัพยากรณ์ดูเมือนจะขึ้นมาเองครับ...ไม่แน่ใจครับ เอ้อมันไม่ค่อยจะเหมือนเกมที่เคยเล่นมาอย่าง C&C3 .RED .และเกม แนวRST ต่างๆ งงเหมือนกันครับ!!!!สรุปลองเล่นแบบ BASIC หรือ TIANNING ดูครับ ...ความเห้นส่วยตัวนะครับ ผมชอบ
    C&C3 กับ WAR FONT ครับ

OverclockZone Member rhythm158's Avatar

Quote Originally Posted by jack_sparow View Post
    เท่าที่ผมลองเล่นไปแล้ว 2 ด่าน ทรัพยากรณ์ดูเมือนจะขึ้นมาเองครับ...ไม่แน่ใจครับ เอ้อมันไม่ค่อยจะเหมือนเกมที่เคยเล่นมาอย่าง C&C3 .RED .และเกม แนวRST ต่างๆ งงเหมือนกันครับ!!!!สรุปลองเล่นแบบ BASIC หรือ TIANNING ดูครับ ...ความเห้นส่วยตัวนะครับ ผมชอบ
    C&C3 กับ WAR FONT ครับ
    ครับ ผมก็ งงๆ มันไม่ค่อยเหมือนเกมส์วางแผนเท่าที่เคยเล่นมาเลย

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

ลองเล่น Training ดูครับ คุณจะเข้าใจ
    ปล. ผมยังเล่นไม่ค่อยเป็นเหมือนกัน หุหุ

OverclockZone Member

คุณต้องส่ง ทหารอ่ะครับ ทหารธรรมาดาเลย Rifle Man ไปยึดพื้นที่
    สังเกตมุมซ้ายล่าง จะมีแผนที่แบ่งเป็นส่วนๆ ยิ่งเรายึดพื้นที่ได้มากเท่าไหร่ ทรัพยากรยิ่งมากเท่านั้น
    ทรัพยากรมันจะแบ่งเป็น 3 ลักษณะใหญ่ๆ มีแรงคน กระสุน และ น้ำมัน
    ดูตามรูปน่าจะรู้เรื่อง
    แล้วพอยึดได้ อย่าลืมสร้าง ไอ่นั่นครอบด้วย มันชื่ออะไรอ่ะ ไม่แน่ใจ แต่มีอย่างเดียว พอสร้างครอบแล้ว อัตราการเพิ่มของทรัพยากรจะมากขึ้นครับ

OverclockZone Member Lyant's Avatar

Quote Originally Posted by kitfreeman View Post
    คุณต้องส่ง ทหารอ่ะครับ ทหารธรรมาดาเลย Rifle Man ไปยึดพื้นที่
    สังเกตมุมซ้ายล่าง จะมีแผนที่แบ่งเป็นส่วนๆ ยิ่งเรายึดพื้นที่ได้มากเท่าไหร่ ทรัพยากรยิ่งมากเท่านั้น
    ทรัพยากรมันจะแบ่งเป็น 3 ลักษณะใหญ่ๆ มีแรงคน กระสุน และ น้ำมัน
    ดูตามรูปน่าจะรู้เรื่อง
    แล้วพอยึดได้ อย่าลืมสร้าง ไอ่นั่นครอบด้วย มันชื่ออะไรอ่ะ ไม่แน่ใจ แต่มีอย่างเดียว พอสร้างครอบแล้ว อัตราการเพิ่มของทรัพยากรจะมากขึ้นครับ
    ถูกต้องแล้วครับ...เราต้องส่งทหารราบตีนแป หรือ engineer ไปยึดและสร้างบังเกอร์ครอบเพื่อให้อีกฝ่ายมายึดของเราคืนยากขึ้นครับ...

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ก็ให้ไปยึด จุดที่มันมีรูป ถังน้ำมัน กับ ตับกระสุนปืนนะครับ แล้วก็ส่งคนไปคุม สร้างพวก AT ไปเลยครับ แนะนำให้ใช้หน่วยสนับสนุนเป็นพลร่มครับ ทัพยากรมันจะขึ้นมาเองครับ ยิ่งยึดได้เยอะมันก็จะขึ้นเร็ว

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

อ๋อๆครับ จะไปลองดูนะครับ

OverclockZone Member sawimat's Avatar

ผมโปรมาก เกมนี้ วิธีเล่น ให้ได้ทั้ง 4 ฝ่าย ก็คือ ลงภาคแรก + ภาคเสริม ตอน install มันจะบอก โมดิฟาย
    วิธีหา ทรัพยากร ก็ดูที่แผนที่ครับมันจะบอกไว้ ว่าโซนไหน มี ทรัพยากรอะไร ก็เอา ทหารไปยืด (ต้องยืดให้ต่อกันนะครับ ถ้าเว้นไว้ หรือ ถูกยืด ขั้นกลาง เราจะไม่ได้ส่วนที่ ไม่ติดต่อกับฐานใหญ่)
    -มันจะมี ทรัพยากรหลักๆก็คือ 1. คอมมานพ้อย === ยืดเยอะ ก็ได้ใช้ สร้างคนได้เยอะ
    2. อาวุธ === ใช้ในการสร้าง unit ต่างๆ ต้องดูที่มันต้องการ
    3. น้ำมัน === ส่วนมากเอาไว่สร้างรถถัง และ อัพเกรด ต่างๆ
    แต่ละฝ่ายจะมีความสามารถต่างกัน และ 1 ฝ่ายก็ สามารถ แยก สายเป็นสายต่างๆ ได้ อีก 3 สาย
    เช่น === สหรัส (พอเราฆ่าศัตรูได้ก็จะได้ ค่า Exp เพื่อ เพิ่มค่าในการอัพสกิล เอาไป อัพสายต่างๆ)
    1. สายทหาร(ผมแปลง่ายๆอิอิ ) === ทหารเก่ง
    2. สายสนับสนุนทางอากาศ === จู่โจมเร็ว มี ผลร่มสุดเก่งกาจ และ ส่งที่ยิดรถถังลงมาจากเครื่องบินได้
    3. สายรถถัง ===== รถถังเก่ง
    *ผมเล่นทุกฝ่ายแล้วผมก็เล่น สายทหาร หมด อะครับ สร้างง่ายเก่งด้วย

OverclockZone Member

ผมแนะนำเกี่ยวกับค่า manpower นิดนึงครับ manpower คือค่าอันแรกสุดเลยอ่ะครับ ที่ขึ้นเร็วๆ ถ้าเรายิ่งสร้างยูนิตมาเยอะมันจะยิ่งเพิ่มช้าลงครับ ถ้ายูนิตเราตายมันจะค่อยๆเพิ่มขึ้นครับ เพราะตัวเกมกันไม่ให้ ทรัพยากรเฟ้อ

OverclockZone Member eakkuwatanaba's Avatar

พึ่งเริ่มเล่นครับแต่ไม่ค่อยมีใครพูดถึงภาค2เท่าไร

OverclockZone Member hsteam's Avatar

ยึดธงนะครับ ง่าย ๆ ยึดได้เยอะ มี ธง 3 แบบ 1.จุดกลม ๆ 2.รูปกะสุนปืน 3.รูปถังน้ำมัน
    แล้วก็จำกัดจำนวน ยูนิต ด้วยนะครับ

Bookmarks

Bookmarks