Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นท่านจะเลือก ASUS or DFI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นท่านจะเลือก ASUS or DFI

ชักจะลังเลและครับอยากได้ ASUS แต่ DFI ก็มีคนเชียร์เยอะแล้วก็ถูกกว่า

ตัวแรก DFI LANPartyUT NF590 SLI-M2R

http://www.unlimitpc.com/modules.php...owpage&pid=482

ตัวที่สอง ASUS CROSSHAIR

http://www.overclockzone.com/spin9/r...air/index.html

แล้วท่านใดทราบร้านที่ขาย เจ้าสองตัวนี้บ้างครับ และมีท่านใดพอจะทราบราคาปัจจุบันว่าเจ้าสองตัวนี้มันตัวละเท่าไรครับ เห็นASUSราคาแต่ละท่านบอกไม่เท่ากันเลย บางท่านก็9000กว่า บางท่านก็บอก8000ปลายๆ แล้วDFI มันก็น่าจะ8000กว่าใช่ไหมครับ วันจันทร์นี้อาจจะไปซื้อและครับรบกวนทุกท่านด้วยนะครับ
    Last edited by Delivery69; 13 Aug 2008, 13:43:07.

ถ้าเอาไปเพื่อ OC ตัวใหนก็ไม่ต่างกันครับ เพราะ CPU AMD ตันที่ 3G+- นิดหน่อย ครับ DFI ปรับแรมได้มากกว่าหน่อย ครับ

ถามนิดครับ ใช้กับ CPU รุ่นใหน ครับ

Comment

เลือก DFI อย่างไม่มเหตุผลครับ แรงตั้งแต่ตั้งต้นการผลิต

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ถ้าเอาไปเพื่อ OC ตัวใหนก็ไม่ต่างกันครับ เพราะ CPU AMD ตันที่ 3G+- นิดหน่อย ครับ DFI ปรับแรมได้มากกว่าหน่อย ครับ

ถามนิดครับ ใช้กับ CPU รุ่นใหน ครับ

ใช้กับ x2 4000+ ครับพี่ wikorn

Comment

ดูท่าทางจะเน้น AMD ไม่มีความรู้ครับ ... แต่เชียร์ ASUS ละกัน

sigpic

Comment

Originally posted by Delivery69 View Post
            ใช้กับ x2 4000+ ครับพี่ wikorn
            ผมบอกเลยว่า ไม่ควรจะซื้อทั้ง 2 ตัวอย่างยิ่งครับ บอร์ดตัวละ 4-5000 ก็พา 4000+ วิ่งสุด CPU ได้เท่ากันครับ

บอรืดตัวละ 8-9000 เอาไปซื้อ 6000+ ดีกว่าครับ ที่เหลือ ซื้อบอร์ดยังแรงกว่าเลยรับ

ถ้าจะต้องซื้อ ก็ DFI ครับ แต่ถ้าจะแนะนำนะครับ ต้อง INFINITY 570SLI M2 5พันกว่าๆ พา 4000+ สุดลิมิตได้เท่า Lanpraty เหมือนกันครับ เสียดายเงินครับ

Comment

ปัญหาคือไม่ทราบร้านนี่สิครับว่าจะซื้อร้านไหนถ้าเป็นตัว INFINITY 570SLI M2 นี่พอรู้ครับ แต่ไอ้สองตัวที่ผมดูอยู่นี่ หายากจัง

Comment

www.tkcom99.com

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ร้าน TK เค้ามีแต่ INFINITY 570SLI M2 ไม่ใช่เหรอครับพี่

ผมอยากไปดูเจ้าDFI LANPartyUT NF590 SLI-M2R กะ ASUS CROSSHAIR
                  ตัวเป็นๆก่อนอะครับไม่ทราบว่าพี่พอจะทราบร้านที่มีเจ้าสองตัวนี้ไหมครับ

Comment

ถ้าแน่ใจแล้วว่าจะใช้ได้คุ้ม ก็ที่นี้ครับ http://www.jib.co.th/

Comment

บอร์ด DFI สวยดีแฮะ แต่ถ้าเป็นผมจะซื้อจริงๆคงต้องดูกันที่ประกันมากกว่า ^_^

Comment

แล้วเจ้า DFI LANPartyUT NF590 SLI-M2R ยังมีขายอยู่ไหมครับ

Comment

ถ้าให้เลือกระหว่างสองตัวนี้ผมเลือก ASUS ครับไฟแรมตัวนี้ได้ถึง "3.425V" ผมว่าเคยเห็นที่พันทิอปชั้น3ครับ ราคาประมาณ 9000 กว่าๆ
                          Last edited by eXzato; 21 Oct 2007, 17:46:43.

Comment

ASUS CROSSHAIR ผม ใช้อยุ่อันหนึ่ง ปัญหามันคือ ชิบเซ็ต ร้อนมากๆ
                            แก้ยากหน่อยเพราะ จะใส่พัดลมหรือ ซิ้งใหม่ มันจะติด VGA อ่ะครับ ถ้าใช้ VGA ที่มันใหญ่ อ่ะนะ

Comment

Originally posted by ghostgarden View Post
                              ASUS CROSSHAIR ผม ใช้อยุ่อันหนึ่ง ปัญหามันคือ ชิบเซ็ต ร้อนมากๆ
                              แก้ยากหน่อยเพราะ จะใส่พัดลมหรือ ซิ้งใหม่ มันจะติด VGA อ่ะครับ ถ้าใช้ VGA ที่มันใหญ่ อ่ะนะ
                              แล้วท่านแก้ยังไงเหรอครับมันจะทำให้เสียไวปะครับ

Comment

Working...
                              X