Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้winrarยังไงให้ไฟล์มันเล็กลงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้winrarยังไงให้ไฟล์มันเล็กลงคับ

ต้องไปปรับตรงไหนเหรอป่าว ผมพยายามแบ่งไฟล์ 6.03Gb ให้เป็น 9ไฟล์ พอแบ่งเสร็จมาเช็คดู มันก็ได้ 6.03Gb เท่าเดิม ทำให้มันเล็กกว่านี้ไม่ได้เหรอคับ

มันอยู่ ที่ชนิดของไพล์ด้วยครับ ถ้าเป็นพวกไฟล์ .dat .exe ไรงี้มันจะลดลงไม่มากๆ ไม่เหมือนพวก txt ไพล์ทำแล้วลดลงเห็นๆ

Comment

6.03 g แบ่ง 9 เนาะ
      1. คลิกขวาใสไฟล์ที่จะแบ่ง แล้วเลือกตามรูป
      2. ช่อง split to volumes, bytes ใส่ขนาดไป (6.03/9 = 0.67) 0.7 GB ไปเลย เด๋วมี 10 ไฟล์
      3. กด ok แล้วรอ ... มานจะค่อย ๆ ขึ้นมาทีละไฟล์

ปล. ย่อได้เยอะได้น้อยลองปรับที่ Compression method ดูครับ แต่ว่าอาจจะลดลงไม่เยอะนะ ช้าด้วย
      Attached Files
      Last edited by TaO_OaT; 21 Oct 2007, 17:18:21.

Comment

ของผมเป็นไฟล์ .iso นะคับ เด๋วยังไงจะลองดูใหม่ ขอบคุณคับ

Comment

ลองดูตัวนี้นะครับ..
          Attached Files

Comment

เด๋วจะลองใช้ดูคับ ว่าแต่ทำไมไฟล์มันเล็กจังอ่ะ

Comment

อีกตัวคือสายลับรัสเซีย ก็ได้มากนะครับ 600MB > 10MB

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                อีกตัวคือสายลับรัสเซีย ก็ได้มากนะครับ 600MB > 10MB

Comment

Originally posted by dears View Post
                  อันนี้ครับ อย่าบอกนะครับ ว่าไม่รู้จัก.. อิอิ

http://sourceforge.net/project/showf...roup_id=162546

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                    อันนี้ครับ อย่าบอกนะครับ ว่าไม่รู้จัก.. อิอิ

http://sourceforge.net/project/showf...roup_id=162546
                    ผมจะไปรู้จักได้งัยหละท่าน ยิ่งอ่อนด้อยเรื่องนี้อยู่ด้วย ใครชี้แนะผมก็น้อมรับด้วยความยินดีงับป๋ม หุหุ

Comment

อิอิ

Comment

หุหุ

Comment

ง่าา

Comment

ง่าา

Comment

ของดีน่าใช้ อิอิอิ

Comment

Working...
                              X