overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: [สงสัยอีกแล้ว] การเลือกซื้อ Case

OverclockZone Member wUcGhE's Avatar

Smile [สงสัยอีกแล้ว] การเลือกซื้อ Case

ผมลอง Search ในเว็บนี้ดูแล้วแต่หาไม่เจอสักที
    ถ้ามีกระทู้ไหนบอกแล้วขอลิงค์ทีครับ
    .........................................
    มาเข้าประเด็นกันดีกว่า " เลือก Case ยังไง "

1. บางอันแพงโคตร บางอันก็ 1000กว่าบาท มันต่างกันยังไงบ้าง
    2. ผมจะใช้ Enermax 460 watt มี Case ตัวไหนที่สวยและพัดลมดีๆมั่งงบผม ไม่เกิน 2000 ครับ
    ปล. เอาถูกๆได้จะดีมาก >.<
    3. ฝาข้างแบบใสๆ ต้องเจาะเองใช่ป่ะครับ

OverclockZone Member spongy13's Avatar

G View 1200 โดยประมาณก็ใช้ได้ครับ ฝาใสๆ ก็มีเป็นบางรุ่นครับ อย่างพวก SAGITTA ประมาณ 1800 บาท สวยดีฮะ

ปล. อย่าซื้อถูกๆมาเลยครับ เสียอารมณ์ เพราะผมซื้อมาแล้ว ห่วยใช้ได้เลย (800บาท เอง)

OverclockZone Member banku's Avatar

Cooler master C5 สิครับ ราคาประมาณ 1900

ถ้าเอาถูกหน่อยก็ Cooler master E-lite 330 ประมาณ 1400
    Last edited by banku; 21 Oct 2007 at 16:35:22.

OverclockZone Member wUcGhE's Avatar

Quote Originally Posted by banku View Post
    Cooler master C5 สิครับ ราคาประมาณ 1900
    ถ้าเอาถูกหน่อยก็ Cooler master E-lite 330 ประมาณ 1400
    สองตัวนี้ต่างกันอย่างไรบ้างหลอครับ
    ปล. ดูมาละมันต่างกันแค่ข้างๆใสๆป่ะ
    Last edited by wUcGhE; 21 Oct 2007 at 17:30:45.

OverclockZone Member ditsapong's Avatar

ถ้าเอาแบบคุณภาพเหมาะสม ราคาไม่แพงต้อง G-View ครับ

ปล. แต่ควรจะเปลี่ยน Power ด้วยนะครับ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ผมใช้ ASUS Vento A6 สีเหลืองอยู่ครับ

หนักดีครับ 555+
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

จีวิว ครับ อิอิ ถูกๆ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ผม P & A (หูหิ้ว) เก่ามากๆ ซื้อมา 800฿ มั้ง (เกือบ 3 ปีละ)
    อย่างอื่นเปลี่ยนหลายรอบละ แต่เคสตัวนี้รักมาก หิหิหิ (ขี้เกลียดรื้อมากกว่า)

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ตัวนี้คับ 1990 www.jedicool.com ^^

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

1. บางอันแพงโคตร บางอันก็ 1000กว่าบาท มันต่างกันยังไงบ้าง
    ความกว้างของเคส ไม่เท่ากันครับ และบางเคสใช้อลูมิเนียมทำ มีการดีไซน์ที่สวยงาม และรายละเอียดเยอะ
    2. ผมจะใช้ Enermax 460 watt มี Case ตัวไหนที่สวยและพัดลมดีๆมั่งงบผม ไม่เกิน 2000 ครับ
    ปล. เอาถูกๆได้จะดีมาก >.<
    อันนี้ผมว่าอยู่ที่ความชอบของเราน่ะครับ
    3. ฝาข้างแบบใสๆ ต้องเจาะเองใช่ป่ะครับ
    เคสฝาข้างใสก็มีขายเยอะแยะครับ เจาะเองก็ทำได้ครับ
    [/QUOTE]

OverclockZone Member Mr.T's Avatar

ผมชอบเคสอลูมิเนียม เบาดี สวย

ฝาข้างใส สำหรับผมมองว่าไม่จำเป็น

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ตอบ 1 กับ 2
    ==>ผมชอบตัวไหนซื้อตัวนั้น (ดันทะลึ่งชอบหลายตัวอีก อิอิ)
    ตอบ 3
    ==>เคสบางตัวก็ทำข้างใสมาให้แล้วครับ อันไหนไม่ทำก็ไปเจาะเอง

OverclockZone Member Absolute-JJ0422's Avatar

Cooler master C5 ครับ เยี่ยม มั้กๆ O_o!! 1850 ร้านข้างๆ saveway

OverclockZone Member oatkungz~'s Avatar

ฝาใสดีนิครับสำหรับผมน่ะ จะได้เห็นเครื่องในโฮะๆๆ

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

เอาแบบราคาไม่แพงธรรมดาก็ G-View ครับแถมพัดลมมาให้แทบบินได้เลย

OverclockZone Member star2exodus's Avatar

ดู ภายในด้วยก็ดี
    พวกตำแหน่งพัดลม ที่ใส่ฮาดดิส ขนาดช่อง***ง ระหว่าง MB การ์ดจอสมัยใหม่มันยาว เอาเคส ใหญ่ๆนิด
    ที่ล๊อก การ์ดจอด้านหลัง ---ประสบการณ์ตอนนี้เลย ช่องแคบไป ติดน็อตท้ายการ์ดจอ ต้องมาทลวงเอง
    ลองดูในกระทู้ พวกเก็บสายเป็นแบบก่อนไป ซื้อก็ได้ครับ ตามงบมีอยุ่แล้ว

OverclockZone Member oatkungz~'s Avatar

ช่วยกันแนะนำรุ่นให้ผมอีกได้ป่ะ ว่าจะซื้อเครื่องใหม่อยู่ง่า

OverclockZone Member star2exodus's Avatar

ไปดูตัวเป็นๆ ดีกว่า น่าจะเลือกง่ายกว่า

OverclockZone Member mu.fc.champ's Avatar

Default แสดงความเห็น

G-View ก้อดีนะคับ เอารุ้น MARIO 450W ที่เป็น POWERตัวใหม่นะคับ ฉลากเขียวๆ ตัวนี้ได้
    350 RMS แล้วก้อ 490 PMPO ไฟนิ่งดีถ้าไม่ OC ผมว่าใช้ดีเลย

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

จีวิว แบบมินิ ก็สวยดีนะครับ ถ้าใช้บอร์ดแบบ all in one ล่ะก็น่าใช้เลยล่ะครับ เล็กดีสวยด้วย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks