Announcement

Collapse
No announcement yet.

[สงสัยอีกแล้ว] การเลือกซื้อ Case

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [สงสัยอีกแล้ว] การเลือกซื้อ Case

ผมลอง Search ในเว็บนี้ดูแล้วแต่หาไม่เจอสักที
    ถ้ามีกระทู้ไหนบอกแล้วขอลิงค์ทีครับ
    .........................................
    มาเข้าประเด็นกันดีกว่า " เลือก Case ยังไง "

1. บางอันแพงโคตร บางอันก็ 1000กว่าบาท มันต่างกันยังไงบ้าง
    2. ผมจะใช้ Enermax 460 watt มี Case ตัวไหนที่สวยและพัดลมดีๆมั่งงบผม ไม่เกิน 2000 ครับ
    ปล. เอาถูกๆได้จะดีมาก >.<
    3. ฝาข้างแบบใสๆ ต้องเจาะเองใช่ป่ะครับ

G View 1200 โดยประมาณก็ใช้ได้ครับ ฝาใสๆ ก็มีเป็นบางรุ่นครับ อย่างพวก SAGITTA ประมาณ 1800 บาท สวยดีฮะ

ปล. อย่าซื้อถูกๆมาเลยครับ เสียอารมณ์ เพราะผมซื้อมาแล้ว ห่วยใช้ได้เลย (800บาท เอง)

Comment

Cooler master C5 สิครับ ราคาประมาณ 1900

ถ้าเอาถูกหน่อยก็ Cooler master E-lite 330 ประมาณ 1400
      Last edited by banku; 21 Oct 2007, 16:35:22.

Comment

Originally posted by banku View Post
        Cooler master C5 สิครับ ราคาประมาณ 1900
        ถ้าเอาถูกหน่อยก็ Cooler master E-lite 330 ประมาณ 1400
        สองตัวนี้ต่างกันอย่างไรบ้างหลอครับ
        ปล. ดูมาละมันต่างกันแค่ข้างๆใสๆป่ะ
        Last edited by wUcGhE; 21 Oct 2007, 17:30:45.

Comment

ถ้าเอาแบบคุณภาพเหมาะสม ราคาไม่แพงต้อง G-View ครับ

ปล. แต่ควรจะเปลี่ยน Power ด้วยนะครับ

Comment

ผมใช้ ASUS Vento A6 สีเหลืองอยู่ครับ

หนักดีครับ 555+
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

จีวิว ครับ อิอิ ถูกๆ

Comment

ผม P & A (หูหิ้ว) เก่ามากๆ ซื้อมา 800฿ มั้ง (เกือบ 3 ปีละ)
                อย่างอื่นเปลี่ยนหลายรอบละ แต่เคสตัวนี้รักมาก หิหิหิ (ขี้เกลียดรื้อมากกว่า)

Comment

ตัวนี้คับ 1990 www.jedicool.com ^^

Comment

1. บางอันแพงโคตร บางอันก็ 1000กว่าบาท มันต่างกันยังไงบ้าง
                    ความกว้างของเคส ไม่เท่ากันครับ และบางเคสใช้อลูมิเนียมทำ มีการดีไซน์ที่สวยงาม และรายละเอียดเยอะ
                    2. ผมจะใช้ Enermax 460 watt มี Case ตัวไหนที่สวยและพัดลมดีๆมั่งงบผม ไม่เกิน 2000 ครับ
                    ปล. เอาถูกๆได้จะดีมาก >.<
                    อันนี้ผมว่าอยู่ที่ความชอบของเราน่ะครับ
                    3. ฝาข้างแบบใสๆ ต้องเจาะเองใช่ป่ะครับ
                    เคสฝาข้างใสก็มีขายเยอะแยะครับ เจาะเองก็ทำได้ครับ
                    [/QUOTE]

Comment

ผมชอบเคสอลูมิเนียม เบาดี สวย

ฝาข้างใส สำหรับผมมองว่าไม่จำเป็น

Comment

ตอบ 1 กับ 2
                        ==>ผมชอบตัวไหนซื้อตัวนั้น (ดันทะลึ่งชอบหลายตัวอีก อิอิ)
                        ตอบ 3
                        ==>เคสบางตัวก็ทำข้างใสมาให้แล้วครับ อันไหนไม่ทำก็ไปเจาะเอง

Comment

Cooler master C5 ครับ เยี่ยม มั้กๆ O_o!! 1850 ร้านข้างๆ saveway

Comment

ฝาใสดีนิครับสำหรับผมน่ะ จะได้เห็นเครื่องในโฮะๆๆ

Comment

เอาแบบราคาไม่แพงธรรมดาก็ G-View ครับแถมพัดลมมาให้แทบบินได้เลย

Comment

Working...
                              X