Announcement

Collapse
No announcement yet.

[สงสัยอีกแล้ว] การเลือกซื้อ Case

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดู ภายในด้วยก็ดี
    พวกตำแหน่งพัดลม ที่ใส่ฮาดดิส ขนาดช่อง***ง ระหว่าง MB การ์ดจอสมัยใหม่มันยาว เอาเคส ใหญ่ๆนิด
    ที่ล๊อก การ์ดจอด้านหลัง ---ประสบการณ์ตอนนี้เลย ช่องแคบไป ติดน็อตท้ายการ์ดจอ ต้องมาทลวงเอง
    ลองดูในกระทู้ พวกเก็บสายเป็นแบบก่อนไป ซื้อก็ได้ครับ ตามงบมีอยุ่แล้ว

Comment

ช่วยกันแนะนำรุ่นให้ผมอีกได้ป่ะ ว่าจะซื้อเครื่องใหม่อยู่ง่า

Comment

ไปดูตัวเป็นๆ ดีกว่า น่าจะเลือกง่ายกว่า

Comment

แสดงความเห็น

G-View ก้อดีนะคับ เอารุ้น MARIO 450W ที่เป็น POWERตัวใหม่นะคับ ฉลากเขียวๆ ตัวนี้ได้
          350 RMS แล้วก้อ 490 PMPO ไฟนิ่งดีถ้าไม่ OC ผมว่าใช้ดีเลย

Comment

จีวิว แบบมินิ ก็สวยดีนะครับ ถ้าใช้บอร์ดแบบ all in one ล่ะก็น่าใช้เลยล่ะครับ เล็กดีสวยด้วย

Comment

1. ต้องคิดก่อนว่าจะใส่ อะไรเข้าไปในเครื่องบ้าง (มันก็ต้องอุปกรณ์คอมฯอยู่แล้วแหละ แต่รุ่นไหนละ)
              เช่นถ้าเอาพวกซีพียูแรงๆ ซิ้งค์สูง การ์คแสดงผลคู่ SLI เคสขนาดปกติคงรับไม่ได้
              2. ชอบเสียงดัง ไฟ แสงสี ..เป็นดิสโก้เทคหรือ เปล่า

3. งบประมาณ

ถ้าไม่มีความรู้ในเรื่องนี้ ก็ลองไปถามร้านที่ขายก็ได้ บอกว่า มีงบเท่าไหร่ ใส่อุปกรณ์ อะไรบ้าง
              แนะนำร้านก็คงเป็น JEDI กับ TK นะครับ เขามีความชำนาญด้านนี้

ส่วนเคสที่แนะนำ ถ้าไม่เกินงบตามลิ้งค์เลย
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=109030

Comment

อย่างแรกดูที่ความชอบเลยครับ

เพราะเคสเราเห็นมันแทบทุกวัน ดูๆจะได้สบายตา

แล้วก็จัดสายภายในดีดี ก็ดีหมดอ่ะคับอิอิ

Comment

Ninja Case ก็สวย + จัดสายก็ง่ายครับ

Comment

อยากได้เคสที่เล็กๆ อ่ะ พวก babyๆ
                    รู้สึกมันเท่ห์ดี

Comment

เลือกที่ชอบดีกว่าครับ

ดูการถ่ายเทของอากาศ ขนาด+น้ำหนัก

ชอบไม่ชอบแล้วแต่ท่าน

Comment

Working...
                      X