Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครASUS รุ่นนี้บ้างF8Sv20DSM120Td

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครASUS รุ่นนี้บ้างF8Sv20DSM120Td

ASUS F8Sv20DSM120Td เห็นราคาต่างจากBenQS41ไม่เท่าไร แต่ได้เป็นของASUSด้วย

อยากรู้ว่าการ์ดจอมันเขียน GO 8600 การ์ดมันแรงกว่าBENQ S41ไหม
    แล้วเสถียรหรือไม่

ไม่มีใครเคยใช้เลยหรือคับ เห็นตัววนี้ลงราคาอยู่45500บาทเองนะคับ สเปคไม่ธรรมดาด้วยอะ

Comment

http://www.clubnotebook.com/modules....howpage&pid=69

จากกระทู้ข้างบนนี้อะครับ เอามาจากtopic อื่น

ผมเข้าไปอ่านแล้ว ผมว่า ชอบของ BenQ มากกว่าน่ะครับ ส่วนมันแรงกว่าไหม อันนี้ไม่รู้

แต่ผมว่าของ การ์ดจอ benQ น่าจะคุ้มกว่าน่ะ ราคาก็ถูกกว่าด้วย (NVIDIA GEFORCE 8600M GS 512 MB Turbocache 1 Ghz)

Comment

ถ้าสนใจลองไปดูกระทู้นี้ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=99866

Comment

Originally posted by นภัทร View Post
          http://www.clubnotebook.com/modules....howpage&pid=69

จากกระทู้ข้างบนนี้อะครับ เอามาจากtopic อื่น

ผมเข้าไปอ่านแล้ว ผมว่า ชอบของ BenQ มากกว่าน่ะครับ ส่วนมันแรงกว่าไหม อันนี้ไม่รู้

แต่ผมว่าของ การ์ดจอ benQ น่าจะคุ้มกว่าน่ะ ราคาก็ถูกกว่าด้วย (NVIDIA GEFORCE 8600M GS 512 MB Turbocache 1 Ghz)
          ขอบคุณคับ แต่Benqไม่ได้แถมTurbocacheมานะคับ ต้องซื้อเพิ่มเองนี้คับ ผมก็สนใจเหมือนกันS41 แต่เห็นหลายคนบ่นเรื่องคีย์บอร์ดกับ เรื่องไฟดูด 2อันนี้ ถ้าเป็นจริงก็ไม่ไหวงับ
          พอดีเห็นตัวนี้ราคาใกล้ๆๆกันแล้วได้เป็นของASUSด้วยเลยเข้ามาถามว่ามีคนลองใช้ดูหรือยัง

Comment

มันยังไมมาไทยไม่ใช่หรอคะ

Comment

Originally posted by portega View Post
              ขอบคุณคับ แต่Benqไม่ได้แถมTurbocacheมานะคับ ต้องซื้อเพิ่มเองนี้คับ ผมก็สนใจเหมือนกันS41 แต่เห็นหลายคนบ่นเรื่องคีย์บอร์ดกับ เรื่องไฟดูด 2อันนี้ ถ้าเป็นจริงก็ไม่ไหวงับ
              พอดีเห็นตัวนี้ราคาใกล้ๆๆกันแล้วได้เป็นของASUSด้วยเลยเข้ามาถามว่ามีคนลองใช้ดูหรือยัง
              เอ่อ TurboCache เป็นเทคโนโลยีของการแชร์แรมของระบบมายังการ์ดจอนะครับ
              มันไม่ต้องซื้อหาแต่อย่างใด
              แต่ถ้าคุณหมายถึง TurboMemory ละก็สามารถใช้ได้เฉพาะวิสต้าครับ
              TurboMemory คือการประยุกต์ ReadyBoost กับ Ready เข้าด้วยกัน
              โดยใช้ Nand Flash Memory มาดึงข้อมูลจาก HDD ซึ่ง Intel เป็นผู้คิดค้น
              การ์ด TurboMemory จะเพิ่มประสิทธิภาพให้กับ HDD
              เพราะ Flash Memory ทำงานได้เร็วกว่าHDD มาทีเดียว ทำให้ประสิทธิภาพของระบบโดยรวมดีขึ้น
              โดย Support platform Santa Rosa ที่ใช้ชิพ i965GM/PM ขึ้นไป
              ใช้Interface แบบ mini-pci
              ตัวการ์ดTurboMemory นั้นยังไม่มีการจำหน่ายโดยทั่วไป
              แต่จะมากับ Notebook รุ่น Hi-end ทั้งหลาย
              แต่คาดว่าอีกไม่นาน จะมีผู้ผลิตรายอื่นทำออกมา ทำให้มีขายใช้กันอย่างถ้วนหน้า

ในS41 นั้นจะมีช่อง mini-pci ให้มา 2 ช่อง โดยช่องแรกใช้เป็นช่องเสียบ
              Wireless Card Atheros 5006EG อีกช่องจะเว้นว่างว่างซึ่งผมคิดว่าไอ้ช่องเนี้ยแหละอนาคตน่าจะใส่การ์ด TurboMemory ได้

ที่ออกมาพูดแค่ไม่อยากให้เข้าใจผิดกันครับว่า TurboCache นั้นซื้อเพิ่ม

Comment

Originally posted by watitta View Post
                เอ่อ TurboCache เป็นเทคโนโลยีของการแชร์แรมของระบบมายังการ์ดจอนะครับ
                มันไม่ต้องซื้อหาแต่อย่างใด
                แต่ถ้าคุณหมายถึง TurboMemory ละก็สามารถใช้ได้เฉพาะวิสต้าครับ
                TurboMemory คือการประยุกต์ ReadyBoost กับ Ready เข้าด้วยกัน
                โดยใช้ Nand Flash Memory มาดึงข้อมูลจาก HDD ซึ่ง Intel เป็นผู้คิดค้น
                การ์ด TurboMemory จะเพิ่มประสิทธิภาพให้กับ HDD
                เพราะ Flash Memory ทำงานได้เร็วกว่าHDD มาทีเดียว ทำให้ประสิทธิภาพของระบบโดยรวมดีขึ้น
                โดย Support platform Santa Rosa ที่ใช้ชิพ i965GM/PM ขึ้นไป
                ใช้Interface แบบ mini-pci
                ตัวการ์ดTurboMemory นั้นยังไม่มีการจำหน่ายโดยทั่วไป
                แต่จะมากับ Notebook รุ่น Hi-end ทั้งหลาย
                แต่คาดว่าอีกไม่นาน จะมีผู้ผลิตรายอื่นทำออกมา ทำให้มีขายใช้กันอย่างถ้วนหน้า

ในS41 นั้นจะมีช่อง mini-pci ให้มา 2 ช่อง โดยช่องแรกใช้เป็นช่องเสียบ
                Wireless Card Atheros 5006EG อีกช่องจะเว้นว่างว่างซึ่งผมคิดว่าไอ้ช่องเนี้ยแหละอนาคตน่าจะใส่การ์ด TurboMemory ได้

ที่ออกมาพูดแค่ไม่อยากให้เข้าใจผิดกันครับว่า TurboCache นั้นซื้อเพิ่ม
                ที่ผมเข้าใจไม่รู้ผิดหรือเปล่า แต่ที่ผมหมายถึง แรมแผงเลยนะคับ แรมต้องซับฟอร์ตกับ TurboCache ด้วยหรือเปล่าถึงจะใช้หรือ หรือว่าเอาแรมบ้านๆๆมาใส่ก็ใช้ได้เลยเทคโนโลยีTurboCache
                ไหนๆๆๆอธิบายแล้ว ช่วยข้อสงสัย ข้อนี้หน่อยคับ ขอบคุณคับ
                ออแล้วช่วยบอกข้อแตกต่างระหว่างรุ่นS41กับASUS F8Sv20DSM120Td ด้วยคับ ว่ามีอะไรต่างกันมั้ง พอดีผมกำลังจะซื้ออยู่นะคับ เห็นสเปคASUSมันน่าสนใจดี

Comment

ไม่ว่าแรมอะไรก็สามารถแชร์มายังการ์ดจอได้ครับ อย่าไปเชื่อช่างกับคนขายมากครับร้อยละ 99.9 มั่วทั้งนั้น
                  ถ้าอยากรู้อะไรแนะนำ Google ยังดีซะกว่าไปถามเซลล์หรือช่างครับ

Comment

Originally posted by watitta View Post
                    ไม่ว่าแรมอะไรก็สามารถแชร์มายังการ์ดจอได้ครับ อย่าไปเชื่อช่างกับคนขายมากครับร้อยละ 99.9 มั่วทั้งนั้น
                    ถ้าอยากรู้อะไรแนะนำ Google ยังดีซะกว่าไปถามเซลล์หรือช่างครับ
                    เห็นด้วยครับ

Comment

งับ ขอบคุณคับ

Comment

แล้วตกลง2รุ่นนี้S41กับASUS F8Sv20DSM120Td มันต่างกันยังไงมั้งคับ

Comment

การ์ดจอสู้ benq ไม่ได้ครับ
                          GO 8600 เป็นรุ่นที่เล็กกว่า GO 8600GS
                          ช้ากว่าแค่ผมไม่แน่ใจแต่คงไม่มาก

ถ้าจะสู้รุ่นนี้ต้องเพิ่มแรมอีก 1G บวกกว่าไปอีกพันนิดๆ
                          ส่วน benq มีแรมให้มา 2G แล้ว

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                            การ์ดจอสู้ benq ไม่ได้ครับ
                            GO 8600 เป็นรุ่นที่เล็กกว่า GO 8600GS
                            ช้ากว่าแค่ผมไม่แน่ใจแต่คงไม่มาก

ถ้าจะสู้รุ่นนี้ต้องเพิ่มแรมอีก 1G บวกกว่าไปอีกพันนิดๆ
                            ส่วน benq มีแรมให้มา 2G แล้ว
                            ASUS มันเป็นGO8600GTนะคับ แต่มันเป้นDDR2อะ
                            Benq เป็น GO8600GS แต่แรมDDR3
                            เลยอยากรู้ว่าอันไหนแรงกว่ากัน
                            GTมันแรงกว่าGS แต่DDR2มันสู้DDR3ไม่ได้

Comment

ถ้าเป็น GT ต่อให้ ddr2 ก็แรงกว่า GS ddr3 ครับ
                              ผมลองหาดูแล้ว บางทีบอกมันเป็นรุ่น GS บางทีก็บอกเป็น GT ผมงง

Comment

Working...
                              X