overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: ขอระบายอารมณ์ หน่อยครับ

OverclockZone Member tong.com's Avatar

Default ขอระบายอารมณ์ หน่อยครับ

คือเรื่องมันเกิดจาก ความงี่เง่าของผมเองครับ เมื่อประมาณ3 วันก่อน เน็ทของผมวิ่งที่ 2mb ทั้งๆๆ ที่เน็ทผม มัน 1 mb เพราะผมจาเทสสปีดอยู่ตลอด เมื่อมาเป็น2mb ผมก็นึกว่า เว็ปอาจเน่า เลยไปเทสที่อื่น มันก็ว่ง 2 mb หมด แล้วขั้นตอนสุดท้ายที่ผมทดสอบคือ การดาวโหลด พอผมโหลด เพลง รึอาไรได้ซักหน่อย มันขึ้นเลย อัตราการดาวโหลด 200 k + ซึ่งตอนนั้นผมมั่นใจแล้วว่า เน็ทผมเร็วขึ้นเป็นเรื่องจริง ซึ่งผมก็พยายาม หาสาเหตุ แต่ก็ไม่แจ้งไป เพราะกลัวเค้ามาแก้แล้วมันจาลดลง และในเวลา
    2-3 วัน ผมมีโอกาสโหลดเกมส์ โหลด โปรแกรม ต่างๆๆ มากมาย ด้วยเน็ท ที่วิ่ง 2mb แต่ผมก็ไม่ทำ เพราะคิดว่า ส่งสัยสัณญารอาจเสีย เลยเพิ่มขึ้น ในใจก็คิดว่า มันคงไม่หมดเร็วๆๆ หรอก แต่พอมาวันที่3 มีคนโทรศัพท์ เข้ามาหาผมอย่างมากมาย แต่ที่ได้รับก็คือ เค้าโทรศัพท์มาบ้านอีกหลังนึง โดยใช้เบอร์ของบ้านนั้น แต่มันมาติดที่บ้านผม เค้าถามว่านี่เบอไรครับ ผมก็บอกเบอบ้านผมไป บุคคลที่โทรมาต่างก็บอกว่า แปกมาก ในเมื่อกดเบออีกหลัง ซึ่งตอนนั้นผมเซ้งมาก เพราะโทรศัพท์เข้ามาไม้เว้น 5 นาที
    ผมนับได้เลย เผลอๆ เร็วกว่า5 นาทีอีก แล้วสาวนมากก็คนเอิมๆๆ ที่โทรมา แล้วติดต่อหลังนั้นไม่ได้ ผมเลยโทรไป องการณ์ เค้าบอกว่า ช่าง ทำจั๊มสายผิดเบอร์ ทำให้เบอร์โรศัพท์ของผมสับเปลี่ยน เนืองจากบ้านหลังนั้นเค้าติดadsl แล้วช่าง เปลี่ยนเบอ เอาสัญญาณมาบ้านผม เท่านั้นแหละครับ ผมจึงทราบสาเหตุ พอเค้าโทรมาบอกว่าทำเสร็จแล้ว ทันใดนั้น ผมรีบเทสสปีด ผลออกมา คือ วิ่ง 880 k+ อย่างเดิม ผมเลยโษตัวเอง ที่ว่ามีโอกาสแต่ไม่รีบเก็บมา เรื่องก็มีเพียงเท่านี้แหละครับ

OverclockZone Member tnz_rock's Avatar

-*- เสียดายแทนฮะ

OverclockZone Member s4410020's Avatar

เอาน่า ไม่ได้โหลดก็ไม่ขาดทุนนี่ครับ แค่ไม่ได้กำไรแค่นั้นเอง ซื้อของในเวปไม่ทันเซ็งกว่าอีก

Moderator mercadix's Avatar

ไม่ใช่ของของเรา อย่าไปเสียดายเลยครับ จ่ายแค่ไหนได้แค่นั้น สบายใจกว่า

OverclockZone Member tanaphol111's Avatar
    หันมาดูสิ ผมอยู่ข้างๆคุณ

พอใจในสิ่งที่ตัวเองเป็น พอใจในสิ่งที่ตังเองมีอยู่ดีกว่าคับ

ทำอะไรในสิ่งที่ตนเองพึ่งทำได้และคาดหวังคับ ^^"

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ดีแล้วครับที่โทรไปบอกไม่งั้นไม่ได้ทำไรมัวแต่รับโทรรศัพ^^

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

เคยเจอเหมือนกัน แต่เป็นโทรศัพท์ธรรมดา

OverclockZone Member The MOO's Avatar

ทัมใจครับ

OverclockZone Member zenithsoul's Avatar

ไม่ต้องไปคิดมากครับ ( แอบฮานิด ๆ )

880 K เนี่ยสุดแล้ว

บ้านผมยังไม่ถึงขนาดนี้เลยย

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

ไม่เห็นต้องไปเสียดายเลย เน็ตที่มันหลงมาอีก 1 เม๊กมันของบ้านคนอื่นเขานี่
    เป็นเราโดน ก็คงรู้สึกไม่ดีเหมือนกาน
    ว่าแต่ กลับมาวิ่ง 880 k นี่มานยังไงกานหว่าาาา เย้ยยยยยยยยยย

OverclockZone Member pingpui's Avatar

คนตรง

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

Quote Originally Posted by s4410020 View Post
    เอาน่า ไม่ได้โหลดก็ไม่ขาดทุนนี่ครับ แค่ไม่ได้กำไรแค่นั้นเอง ซื้อของในเวปไม่ทันเซ็งกว่าอีก
    Quote Originally Posted by mercadix View Post
    ไม่ใช่ของของเรา อย่าไปเสียดายเลยครับ จ่ายแค่ไหนได้แค่นั้น สบายใจกว่า
    Quote Originally Posted by tanaphol111 View Post
    พอใจในสิ่งที่ตัวเองเป็น พอใจในสิ่งที่ตังเองมีอยู่ดีกว่าคับ

ทำอะไรในสิ่งที่ตนเองพึ่งทำได้และคาดหวังคับ ^^"
    เห็นด้วยตามนั้นครับ

OverclockZone Member

ผมก็โหลดได้เร็ว ยังไม่กล้าโหลดมากเลยค่าเรโชว์มันหดเดี๋ยวก็โดนแบน และก็ไม่มีที่เก็บแย้ว

OverclockZone Member star2exodus's Avatar

ก็ดี แล้ว ดีกว่า คนอื่นโทรเข้าบ้านเรามาทั้ง ปี ยังไงเดี่ยวเค้าก้ต้องมาตามเอาคืน

OverclockZone Member ผู้จัดการหญ่ายย..'s Avatar

ดีกว่าโดนลดสปีดงับ

Bookmarks

Bookmarks