Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอ ถามเรื่อง 8800Gts ทีคับ เล่น เกมsf กระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอ ถามเรื่อง 8800Gts ทีคับ เล่น เกมsf กระตุก

ไม่รุว่าเปงที่อะไรนะคับ มานเล่น sf ยัง กระตุกๆ นิดหน่อยเรย อ่ะคับ
    แต่ไอตัวผมไม่กระตุกนะ ไปกระตุก ตัวของคนอื่นอ่ะคับ ไม่เข้าใจ

สเปคผมนะคับ
    intel c2d E4500 2.20Ghz
    Ram Geli 2.00 GB ตัวเดียว
    mb P35 DS3R
    VGA FXF Geforce 8800 GTS
    แต่เครื่องผมมานเปงไว เลสอ่ะคับ ไม่รุว่าเกี่ยวมั้ย
    หรือว่า VGA ต้องไปปรับอาไรมันป่าวคับ คือไม่ค่อยรึเรื่องอ่ะคับ
    หรือไดร์เว่อของมาน ไม่ดี หรือไงคับ แนะนำทีนะคับ

ถ้าสเปคนี้ไม่กระตุกหรอกคับ น่าจะเป็นที่เน็ตนะคับ ใช้เน็ตเท่าไรอยู่ หรือถ้าใช้เน็ตที่มีความเร็วแล้ว
    เวลาเล่นได้โหลดอะไปด้วยหรือเปล่า มันทำให้กระตุก

Comment

Lag เน็ต อ่ะมั้งครับ

Comment

ลองเล่นเกมออฟลาย ดู ท่าน ถ้าไม่กระตุกแปลว่าไม่ได้เป็น ที่ 8800

Comment

เน็ท ก็มีส่วนครับ แต่ผมเคยใช้ การ์ด lan รุ่นเก่าละ ใส่แทน onboard โฆลด bit ไปด้วยมันจะกระตุก ขนาดแค่ ปรับให้มัน up down ต่ำๆ ยังกระตุก ถ้าปิดมันปุ๊บ หายเลย
          ลองเช็ค ส่วนอื่นๆ ดูครับ

Comment

ผม 7900GS เล่นไม่กระตุกคับ แลกปะคับ อิอิ

ล้อเล่นนะคับ

ลองทำตามท่านอื่นดูคับ

เล่นเกมส์อื่นๆดูคับ

Comment

SF VGA On ยังไม่กระตุกเลยครับ น่าจะมีอะไรผิดพลาด
              แนะนำให้ติดตั้ง Dirver ตัวใหม่ครับ

Comment

งงมากครับ

Originally posted by inspire View Post
                SF VGA On ยังไม่กระตุกเลยครับ น่าจะมีอะไรผิดพลาด
                แนะนำให้ติดตั้ง Dirver ตัวใหม่ครับ
                sf VGA On ไม่กระตุกครับแต่พอลง ATI X1550 กระตุกครับ งง!!!!เสียเงินแล้วยังซวยอีกภาพก็ไม่ต่างครับสดขึ้นนิดหน่อยลงไดว์เวอร์ใหม่ก็แล้วครับช่วยที..............M/B ECS945GCT M2 P4 3.0 Ghz DDR2 1G VGA On intelก็ดีอยู่แล้วเชียว........เฮ้อ

Comment

Working...
                X