Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอHD2600xt DDR3 256 MB มีปัญหากับ ASROCK??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอHD2600xt DDR3 256 MB มีปัญหากับ ASROCK??

บอร์ด ASROCK NF6
    CPU AMD x2 4000+ ใส่การ์ดจอ HD 2600XT DDR3 256MB แล้วมีปัญหาจริงหรอป่าวคับ
    วันนี้ ไป ดูการ์ด จอมา (งบ 4000บาท) ไปถามร้านคอมแห่งหนึ่ง แถว เชียงใหม่
    ทางร้าน แนะนำ พี่ปาร์ค 8500 256MB 128 BIT (กล่องใสๆ เหมือนว่าจะเลียนแบบกล่อง ทาง ASUS) ราคา 2800 บาท แต่ผมอยากลองของ ATI บ้าง ก็ไปดู ตระกูล HD2600xt DDR3
    ราคา 3700 บาท แต่ทางร้านบอกว่า จะมีปํญหา

อยากให้พวกพี่ๆ แนะนำอะไรดีๆให้หน่อย แบบว่า อยากใช้เงิน ให้คุ้มค่ากับที่เสียไป น่ะคับ

เหอ ไม่มีหรอกคับ เห็นคนในนี้ใส่ 2600XT ddr3 กับ AsrockAlive ก้ไม่มีปัญหาไรนี่คับ
    รอท่านที่ใช้อยู่มายืนยันอีกทีนะคับ

Comment

โดนคนขายหลอกเอาแล้วครับ

Comment

เค้าอาจจะเข้าใจว่า chip nVidia ต้องใช้ การ์ด nVidia เท่านั้น

Comment

บอร์ดตัวนี้มีปัญหาเรื่อง Bios นะครับ ผมเคยลองกับ 7900GS ตัวที่ขายช่วงลดสต๊อกแล้วมีปัญหาเปิดหน้าจอไม่ติด ซวยไปครับ!! บางคนก็ไม่เป็นนะครับ ไม่รู้เหมือนกะนแสดงว่าผมไม่ถูกกับ ASRock แน่ๆเลย

Comment

ไม่มีปัญหาแน่นอนงับเพพราะผมก็ใช้นะงับ
            Sapphire HD2600XT DDR3
            ใช้กับ AliveNF6G-VSTA
            X2 4000+

Comment

อัพไบออสให้เป็นรุ่นล่าสุดครับ
              ไม่มีปัญหา
              เพราะไบออสเดิมๆที่มาครั้งแรกตอนซื้อมันไม่รู้จัก ตระกูล HD2XXX ครับ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                ไม่มีปัญหาแน่นอนงับเพพราะผมก็ใช้นะงับ
                Sapphire HD2600XT DDR3
                ใช้กับ AliveNF6G-VSTA
                X2 4000+

ใช้เหมือนผมเลย ยกเว้น การ์ดจอเนี้ยแหละคับ

Comment

แล้ว มันจะถึง RAM ที่ บอร์ดเหมือน การ์ดออบอด หรือเปล่าคับ
                  แล้ว เกมที่สามรถ เล่นได้ตอนนี้ มีเกมไรบ้าง (ใช้การ์ด HD2600 แล้วมีอาการอะไรบ้างคับ)
                  Last edited by suphasin; 22 Oct 2007, 19:09:22.

Comment

Originally posted by deedee View Post
                    อัพไบออสให้เป็นรุ่นล่าสุดครับ
                    ไม่มีปัญหา
                    เพราะไบออสเดิมๆที่มาครั้งแรกตอนซื้อมันไม่รู้จัก ตระกูล HD2XXX ครับ
                    ไม่ใช่ไม่รู้จักครับ แต่ไดรเวอร์ของ Sound บนบอร์ดมันชนกับ Sound บนการ์ดครับ

Comment

Originally posted by suphasin View Post
                      แล้ว มันจะถึง RAM ที่ บอร์ดเหมือน การ์ดออบอด หรือเปล่าคับ
                      แล้ว เกมที่สามรถ เล่นได้ตอนนี้ มีเกมไรบ้าง (ใช้การ์ด HD2600 แล้วมีอาการอะไรบ้างคับ)
                      งงครับ

Comment

1. ไม่ดึงแรมครับผม เพราะเป็นการ์ดจอแยก มีแรมของตัวเอง
                        2. เกมที่เล่นได้ ผมก็เล่นได้ทุกเกมครับ
                        Oblivion
                        Lost Planer
                        Bioshock
                        F.E.A.R
                        World in Conflict
                        HL2
                        Stralker
                        COH ทั้งสองภาค
                        Medal of honor: Airborne
                        Call of Duty ทั้งสองภาค
                        Lord of The Ring: Battle of Middle Earth II
                        รวมไปถึงเกมน่ารักๆจากฝั่งญี่ปุ่นมากมาย (เกมที่หนุ่มๆเล่นกัน หุหุ อ่านไม่ออกแต่กดบริหารนิ้วไปเรื่อยๆ)

Comment

ผมมีปันหาครับ

บอร์ด ASROCK NF5-VSTA
                          CPU AMD x2 4000+
                          ใส่การ์ดจอ HD 2600PRO DDR3 256MB
                          แรม G.Skill NQ 1Gb*2

จอฟ้าทุก2ชั่วโมง ก่อนเปนจอฟ้าจะมีอาการแบบกะตุกเว่อร์ เวลาเล่นเกมส์ แล้วก้อกะตุกไปๆมาก้อจะค้างแล้วจอฟ้าในที่สุด

ที่กล้ายืนยันเพราะว่า ทดสอบ กะ เครื่องอื่นโดยการทำ ไฟล์ Ghost all Ship ใส่ลงไปที่ HDD แล้วไปเ้สียบกะบอร์ดอื่นที่ใช้สเปรค

DFI INFINITY P35 BLOOD-IRON
                          C2D E2160
                          Xfx 8600 256 DDR3
                          G.Skill NQ 1Gb*2

นิ่งๆไม่มีปันหาแล้วในเว็บของ Asrock ก้อมีตัวอัพเดท ไบออสสำหรับ บอร์ดที่จะใช้ HD2600 ด้วยครับ

ตามรูปครับ

http://www.uppic.net/showpic.php?pic...a62f4f5b77a4e1

ผมไม่ีรู้เปนเหมือนที่ ท่าน kickkok บอกรึป่าวว่า มันมีไดร์เวอ่ร์ ซาวน์ ชนกัน แต่ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยว เพราะว่าภาพมันกะตุก

Comment

Working...
                          X