Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ UPS ดีๆ แต่ราคาถูกให้หน่อยครับ เข็ดแล้วกับไฟดับกลางคัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอาแค่ ไฟดับแล้วปิดเครื่อง ทันก็ ok ละครับ 5-10 นาที ก็พอละสำหรับผม คิคิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      สามารถเอา HD2900XT หรือ 8800Ultra อยู่ได้สบายๆ

มันคนละตัวกับในรูปท่านงะ แต่ขอบคุณมากๆครับท่าน มาเพิ่มตัวเลือกให้ผมตัดสินใจอีกรุ่น

ของผมมัน รุ่น Extreme อะไรซักอย่างเนี่ยแหละ

Comment

ผมใช้ APC รุ่น backUPS 650 ซื้อจากสมาชิกในห้องนี้แหละครับ 1,700- ก็ใช้ดัดีนะ แต่ให้ตายเถอะ
        ซื้อมา4-5 เดือนแล้ว แต่ไฟมันเพิ่งดับไปครั้งเดียว แต่ก่อนซื้อเนี่ย เดี๋ยววูบ ๆ
        แต่ก็นะ กันไว้ดีกว่าแก้.....

Comment

ของผมแค่เปิดเครื่องได้ก็ภูมิใจแล้ว จนสะอย่างใครจะทำไม

Comment

ใช้ Leonics Astra เปิดปิดระบบอัตโนมัติทั้งหมด 525VA เครื่องผมทั้งเครื่อง+ เครื่องพิมพ์ LCD17" SP.5.1
            สบายๆ ไฟแรงดันขาออก มิเตอร์จิ้ม แล้วดึงปลั้ก แรงดันจาก 223 เป็น221-220 ค่อนข้างแน่นอนครับ ยี่ห้อนี้ใช้ได้ครับ ก็เป็นอีกตัวเลือกนึง ใช้มา 3 ปีละ แบตยังไม่เสีย ซื้อมา2-3พันกว่าๆ

ไม่งั้นก็ของ APC ไปเลย เครื่องทำงานได้ดีครับ ใช้กับของเพื่อน จนเครื่องเก่าเหลืองหมดละ ยังแจ่มอยุ่

ไม่แนะนำพวกยี่ห้อแปลกๆครับ ที่ร้านเจอเสียระบบสวิตชิ่งเยอะมากๆ ไม่งั้นก็พวกระบบชาร์จไฟเข้าแบตเสียพอใช้ไปได้สัก 1-2ปี จะเกิดอาการ

Comment

Working...
            X