Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโด้ใหม่แล้วออนเอ็มไม่ได้อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโด้ใหม่แล้วออนเอ็มไม่ได้อะครับ

พอก็ Sign in มันขึ้นแบบนี้อะครับ ไฟวอก็ไม่ได้เปิดลองลบแล้วลงใหม่แล้วก็ไม่หาย

แล้วมีเรื่องจะถามอีกว่า ผมลงวินโด้ใหม่แบบไม่ได้ ฟอแมต แต่มันเข้า โฟเดอร์ ของผมใน
    Documents and Settings ไม่ได้อะครับมันขึ้น
    C:\Documents and Settings\Note is not accessible Access is denied

Attached Files

เรื่องแรกลองตรวจสอบเรื่องเวอร์ชั่นกะวันที่ปัจจุบันของเครื่องก่อนละกันครับ
    เรื่องที่สองเนี่ยะชักเริ่มลืมแฮะ ขอค้นดูในกระทู้เก่าก่อนละกัน ไม่ก็รอท่านอื่นมาเสริมต่อเน้อ หุหุ

Comment

ปัญหานี้เกิดได้จาก 3 สาเหตุหลัก คือ
      สาเหตุที่ 1 ตั้งเวลาในเครื่องไม่ถูกต้อง
      สาเหตุที่ 2 มีปัญหาเกี่ยวกับไฟล์ประเภท Dynamic Link Library (DLL) โดยเฉพาะไฟล์ที่ชื่อ softpub.dll ไม่ได้ถูกบันทึกค่าลงไปในระบบ
      สาเหตุที่ 3 มีปัญหาเกี่ยวกับการตั้งค่า Proxy ใน Internet Explorer
      วิธีแก้ปัญหา

1. แก้ปัญหาจากสาเหตุที่ 1 โดยการเปลี่ยนวันและเวลาเครื่องให้ถูกต้องครับ
      2. แก้ปัญหาจากสาเหตุที่ 2 ด้วยการ คลิกที่ปุ่ม Start > เมนู Run > พิมพ์คำสั่ง regsvr32 softpub.dll และคลิกปุ่ม OK
      3. แก้ปัญหาจากสาเหตุสุดท้าย ที่โปรแกรม Internet Explorer ด้วยการคลิกที่เมนู Tools > คลิกเลือก Internet Options > จะปรากฏหน้าต่างดังรูป ให้คลิกที่หัวข้อ Connections > คลิกที่ปุ่ม LAN Settings...
      จะปรากฏหน้าต่าง Local Area Network (LAN) Settings > ให้ผู้ใช้ยกเลิกการเลือก Use a proxy server for your LAN (These settings will not apply to dial-up or VPN connections) คลิกปุ่ม OK และ OK อีกครั้ง
      ที่มา : http://www.msnfanatic.com

ลองใช้กูเิกิ้ล search หาตามรหัสที่ error เอาครับ วิธีแก้หาได้ง่ายๆ

Comment

โอ้...ขอบคุณมากคับ
        ออนได้แล้วคับเวลามันไม่ตรงนี้เองลืมดู 2004 -*-

Comment

Working...
        X