Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ psu แบบไม่เปิดคอม&บล็อคน้ำการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ psu แบบไม่เปิดคอม&บล็อคน้ำการ์ดจอ

คือ งงกับทางเข้าของน้ำของบล็อคนี้อะครับ -*- อัน 1 หรือ 2 หรือเข้าทางไหนก็ได้ครับ
    พอดีจะ test ชุดน้ำแต่ต่อ psu แบบไม่ต้องเปิดคอมไม่เป็นคับมันต้องเสียบรูไหนของ psuอะครับ
    ของผมเป็นแบบ 20pin นะ

มองจากรูปแล้ว เข้าทางไหนก็ได้ครับ

ส่วนที่จะเทสชุดน้ำนั้น ถ้าตามวิธีผมคือ

แกะเอา CPU ออกจาก ซ็อคเก็ตก่อน ถอดสาย hdd รวมทั้งสายไฟที่ต่อเข้า HDD แล้วก็เปิดเครื่องเลยครับ

ถ้าไม่เจอ CPU มันจะไม่บูทต่อ

Comment

คือพอดีมี psu อีกตัวอะครับผมอยากเอาอีกตัวมาเทสชุดน้ำอะครับพอดีจะเล่นเกมอะครับ

Comment

หันด้านที่เสียบเข้าหาบอร์ดมาทางหน้าคุณ ให้กิ๊ปอยู่ด้านบน จั้มพ์สายที่ 4กับ 5(เขียวกับดำ) ของแถวบน แค่นั้นก็ติดแล้วครับ อย่าลืมนะครับหันด้านที่เสียบลงบอร์ดเข้าหาตัวให้กิ๊ป(ที่ล็อคซ็อคเก็ตน่ะ)อยู่ด้านบน ใช้ลวดเสียบกระดาษเสียบทั้ง2รูเข้าด้วยกัน PSU มันก็จะทำงานครับ

ขาที่ 4 กับ 5 เนี่ย จริงๆแล้วเรียกว่าขา 14 กับ 15 ถ้าเป็นแบบ 24พินจะกลายเป็นขา 16 กับ 17

Comment

ทำมัยบล็อค ตัวนี้อะครับทำมัยตอนเวลาใส่แล้วน้ำมันไหลไม่แรงเลย - - แต่พอเอาออกใส่แต่ บล็อค cpu น้ำมันไหลแรงอะครับงงใครใช้บล็อคตัวนี้บอกหน่อย - -

Comment

ผมเล่นเข้า1ออก2งับ ถ้าอยากรู้ว่าทำไมน้ำไหลค่อย ท่านลองขันน็อต4ตัวหลังออกชมได้เลย เดี๋ยวจะรู้เองว่าพินมันเป็นแบบไหน หุหุ

Comment

อ่ามันเข้า-ออกทางไหนก็ได้ไม่ใช่หรอครับ ^^ จำไม่ผิดมันจะเป็น ฟินยาวๆ แรงกัน บ่ ใช่แท่งๆ

psu เสียบ สีเขียว กับสีดำเส้นไหนก็ล่ายยย

Comment

Working...
              X