Announcement

Collapse
No announcement yet.

8600GT กับ 7950GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Gearhead View Post
    ไม่ใช่เทพนะครับ แต่...
    ร้อนตัวแฮะ หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
      Originally posted by Gearhead View Post
      ไม่ใช่เทพนะครับ แต่...
      ร้อนตัวแฮะ หุหุ
      ผมมิได้ หมายความยังนั้น แค่อยากจะพิมพ์ต่อไปว่า

" ไม่ใช่เทพนะครับ แต่ ถ้าท่าน blackdox ยังพิมพ์ หรือโพสต์แบบนั้นอีก ต่อไป... "

Comment

มันมีที่ไหนครับ ค้นดูแล้ว แค่ถามว่า 8600 กับ 7950 นี่อันไหนมันจะดีกว่ากัน บางคนบอก 8600 แรงกว่า บางคนบอก7950 แรงกว่ามาก คือสรุปให้ช่วยผมตัดสินใจหน่อย
        อีกอย่างนะครับ ที่บอกว่า เทพ คือ ผมนับถือ ถ้าไม่นับถือ ผมไม่มานั่ง เปิด ดูทุกวันๆ หรอกครับ กลับโดนลายเซ็นคนที่นับถือ ปาดหน้า เสียความรู้สึกมาก คนอื่นพูดเล่นพิมพ์เล่น สนุกสนานกัน พอผมพิมพ์เล่นแซวบ้าง กลับโดนอย่างนี้ ไม่มีไรมากครับ แค่คำขอบคุณ ที่ให้ความรุ้ผม

Comment

Originally posted by blackdox View Post
          เทพ หาย หัว หมด
          Originally posted by blackdox View Post
          มันมีที่ไหนครับ ค้นดูแล้ว แค่ถามว่า 8600 กับ 7950 นี่อันไหนมันจะดีกว่ากัน บางคนบอก 8600 แรงกว่า บางคนบอก7950 แรงกว่ามาก คือสรุปให้ช่วยผมตัดสินใจหน่อย
          อีกอย่างนะครับ ที่บอกว่า เทพ คือ ผมนับถือ ถ้าไม่นับถือ ผมไม่มานั่ง เปิด ดูทุกวันๆ หรอกครับ กลับโดนลายเซ็นคนที่นับถือ ปาดหน้า เสียความรู้สึกมาก คนอื่นพูดเล่นพิมพ์เล่น สนุกสนานกัน พอผมพิมพ์เล่นแซวบ้าง กลับโดนอย่างนี้ ไม่มีไรมากครับ แค่คำขอบคุณ ที่ให้ความรุ้ผม
          ลองกลับไปอ่านที่ท่านพิมพ์ให้ดีๆ ครับ
          ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่ เทพ ไม่เทพ
          ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่เรื่องลายเซ็นต์ผมครับ

ผมแค่อยากให้ท่านคิดถึง เรื่อง มารยาท บ้างครับ หวังว่ามันคงไม่ทำให้เกิดประเด็นอีกนะครับ

ลองกลับไปอ่านที่ท่านพิมพ์ให้ดีๆ ครับ ท่านโพสต์ที่นี่คนน้อยๆ อยู่ ถ้าท่านไปโพสต์ที่อื่นที่คนเยอะกว่านี้ ผมรับรองครับ ท่านโดนด่าเละครับ ผมเชื่อว่าหลายๆ ท่านคงเห็นแล้วครับ แต่เค้าก็ไม่อยากเตือน + ขี้เกียจเตือน เพราะ ไม่อยากโดนท่านเข้าใจผิดแบบนี้ครับ ผมเองส่วนใหญ่ก็เข้าห้องนี้ ไม่อยากให้มีแบบนี้ เลยเตือน แต่คงไม่ต้องบอกตรงๆ มั้งครับ
          สรุป คือ ผมกำลังเตือนท่านอยู่ครับ

Comment

ผมขอโทษครับ แค่ใจร้อนไปหน่อย คือกำลังจะซื้อ ในไม่ช้านี้ หาข้อมูล 2 ตัวนี้ได้ แต่แค่อยากให้เปรียบเทียบหน่อย ถ้าผมไม่สุภาพ ผมขออภัยทุกท่านที่ทำให้ไม่พอใจครับ

Comment

7950แรงกว่าพอควรครับผม

Comment

7950GT แรงกว่ามากครับ ถ้ายังหาซื้อได้อยู่นะครับ
                8600GT สดกว่า หาซื้อง่ายกว่า

ถ้าจะซื้อเลย แนะนำ 7950GT ดีกว่าครับ ถ้าจะเอาไปเล่นเกมส์ ถึง 8600GT จะเป็น DX10 ถ้าจะเอามาเล่น เกมส์ DX10 จริงๆ คงกระตุกครับ เพราะ ตอนนี้ส่วนใหญ่เกมส์ DX10 ที่ออกมาก็กินสเปคมาก ถึง มากที่สุดครับ ตอนนั้น ค่อยเปลี่ยนไปซื้อใหม่ก็ไม่สายครับ ตอนนี้ น่าจะรอดู 8800GT ครับ เป็นตัวแรงที่น่าสนใจมากครับ เนื่องจาก ราคาไม่แพงมาก แต่แรงมากมาย

ลืมถามเรื่องงบไปเลยครับ ไม่ทราบเท่าไรครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูล และขอโทษ ท่าน Gearhead มานะที่นี้ด้วยครับ
                  เรื่องงบ 5000 นิดๆ แต่พอดีได้ช่องทางสอย 7950GT อันนี้ความลับ - -" กลัวโดนแย่ง

Comment

8800GT นี่ยังไม่ออกใช่ไหมครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูล และขอโทษ ท่าน Gearhead มานะที่นี้ด้วยครับ
                      เรื่องงบ 5000 นิดๆ แต่พอดีได้ช่องทางสอย 7950GT อันนี้ความลับ - -" กลัวโดนแย่ง
                      ไม่ต้องหรอกครับ ผมไม่ได้โกรธอะไรครับ อยู่ที่นี่ แค่อยากให้ที่นี่เป็นระเบียบครับ เลยเตือนกันแบบพี่ แบบน้อง

Originally posted by Zemos View Post
                      8800GT นี่ยังไม่ออกใช่ไหมครับ
                      ยังครับ น่าจะออกประมาณปลายเดือนนี้ - ต้นเดือนหน้าครับ

Comment

เพราะเท่าที่สืบมา 8800GT ราคาประมาณ8พันกว่าบาท (ไม่รู้ชัวเปล่า) ราคาพอๆกับ8600GTS XT
                        ถ้า8800GT ออกแล้ว พวก8600ราคาจะลงเยาะไหมครับ

Comment

ขอนิดนึงนะ
                          พอท่านสอย 7950GT จากช่องลับของท่านได้แล้ว
                          ช่วย เปิดช่องเป็นข้อมูลให้ท่านอื่นๆทราบมั่งได้ป่ะ

ปล. ที่ผมได้มีโอกาสซื้อ 7950GT ก็เพราะพี่น้องในเวปนี้โพสแนะนำไว้
                          ขอบคุณ พี่น้อง OCZ. ทุกท่านคราบ

Comment

Originally posted by Zemos View Post
                            เพราะเท่าที่สืบมา 8800GT ราคาประมาณ8พันกว่าบาท (ไม่รู้ชัวเปล่า) ราคาพอๆกับ8600GTS XT
                            ถ้า8800GT ออกแล้ว พวก8600ราคาจะลงเยาะไหมครับ
                            แปดพันกว่าบาทเองรึท่าน

Comment

7950GT 256BIT เวลาเล่นเกม เฟรมเรท จะเยอะกว่า ไม่กระตุก แล้วแรงกว่า 8600GT ด้วยครับ อิอิ แต่ว่า มันราคาสูง ไม่คุ้มที่จะใช้เมื่อเทียบกับ 8600GT

Comment

งบ 5 พัน ถ้าได้ 7950GT ก็คุ้ม

ถ้าไม่ได้ 8600GT ตัวแรงๆ ก็ ok

7900 ดีกับเกมส์เก่า ๆ แต่ใหม่ ๆ ก็เล่นได้สบายๆ

7900 มัน 256 Bit
                                8600 มัน 128 Bit

เล่นเกมส์วางแผน น่าจะเห็นความแตกต่างนะครับ เวลา unit เยอะ ๆ

แค่ คห.หนึ่งนะครับ อย่าเชื่อมาก ^^ (ปล.ใช้ 7900gt อยู่)

Comment

Working...
                                X