overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: เล่นเกมไม่ได้ครับงงไดร์เวอรผ่านหมด รบกวนช่วยผมหน่อยครับ

มือใหม่มากๆ
    Guest

Default เล่นเกมไม่ได้ครับงงไดร์เวอรผ่านหมด รบกวนช่วยผมหน่อยครับ

มันขึ้นว่า

Please insert the correct cd-rom, select OK and restart application

ผมงงมากๆครับ แผ่นก็ใส่ แล้วก็ลงเกมเรียบร้อย แต่เล่นไม่ได้เลยสักเกมครับ การ์ดจอ 7600gs ครับ
    cpu amd athlon 3500 +64 บอร์ด asus m2v ram 1 gb ของคิงตั้นครับ ที่งงคือมันเล่นไม่ได้เลยนอกจากเกมที่ไม่ใช้ 3d ถ้าเกมใช้ 3d เล่นไม่ได้เลยครับ จะฟ้องตามที่บอกครับ งงครับ พึ่งซื้อเครื่องได้แค่ไม่กี่วันเองครับ
    รบกวนถามอีกหน่อยครับ ว่าเปิดท่อทำยังไงครับ ในเวปเขาดูตรงไหนครับ ทำไม่เป็นครับ แล้ว sli คืออะไรครับ รบกวนบอกหน้าเวปที่ให้เข้าไปดูหน่อยครับ
    รบกวนผู้รู้ช่วยๆกันตอบหน่อยนะครับ พยายามแก้ตั้งแต่ 2 ทุ่มยังเกือบสว่างแล้วครับ เอาฮาร์ดดิสมาลองลงวินโดว์ 2 ตัวแล้วครับ มันก็ฟ้องเหมือนกัน เลยไม่รู้ว่าปัญหาเกิดจากการ์ดจอหรือเกิดจากอะไรครับ ส่วนเกมแต่ละเกมเอาไปลงเครื่องเพื่อนก็เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ แต่เครื่องเพื่อนเป็น แพนเที่ยมนะครับ เลยมึนตึบ

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

ต้องไปหา crack มาลงครับ อาการนี้สงสัยเพิ่งจะเคยเล่นแผ่นก็อปแน่ๆเลยคับ
    ส่วนใหญ่แผ่นก็อปที่ซื้อมาจะมี crack อยู่ในแผ่นแล้วครับ ให้ copy ตัว *.exe
    เอาไปวางทับกับตัวที่ลงไว้ในเครื่อง แล้วก็จะเล่นได้ครับผม

ปล. ถ้าหากไม่มี crack อยู่ในแผ่นให้ไปโหลดได้ที่ www.gamecopyworld.com

Mac Addict User tassapon's Avatar

ถ้าไม่ใช่เกมส์ที่ใช้ crack ก็ต้องสร้าง image เอาครับ

มือใหม่มากๆ
    Guest

Smile ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ

พึ่งมีเครื่องกับเขานะครับ (เคยแต่ขอให้ของชาวบ้านพึ่งมีเป็นของตัวเองครับ)
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวเรื่องอื่นๆ ผมจะพยายามค้นหาอ่านเอาครับ เดี๋ยวหาไม่เจอหรือจนแต้มจริงๆจะมาถามไหม่ครับ ขอบคุณมากๆครับ

OverclockZone Member toshi's Avatar

ลุยเลยครับ เครื่องแรกเอาให้พัง แล้วจะเก่ง เอง หึหึ

ผู้มาเยือน
    Guest

Quote Originally Posted by toshi View Post
    ลุยเลยครับ เครื่องแรกเอาให้พัง แล้วจะเก่ง เอง หึหึ

ความคิด***มีแค่นี้เหรอ ไอ้เกรียน

OverclockZone Member Hangger's Avatar

อืมไม่น่าจะว่ากันขนาดนั้นเลยครับคอมเครื่องแรกผมผมก้อทำทุกอย่างตั้งแต่ไม่เป้นอะไรเลยจนเป็น
    ทำพักกับมือหลายๆชิ้นเพราะอยากลองอยากรู้ว่าคอมมันเป็นยังไงข้างในมีอะไรบ้างคนเราเรื่มจาก0
    ทุกคนแหละครับถ้าอยากเป็นโดยที่ไม่ได้เรียนมามันก้อต้องลงมือเองทั้งนั้นอย่าว่ากันเลยดีกว่าครับ

OverclockZone Member Hangger's Avatar

ส่วนเรื่องของ จขกท บอร์ดซิบ VIA หรือป่าวครับตอนลงวินโดวได้ลง 4-1 ในCD หรือยังไม่ได้ใช้
    ซิบ VIA นานมะรู้ว่ายังต้องลงอยู่ไหมถ้ายังลองลงดูก่อนเพราะสเป็กไม่น่าจะเล่นไม่ได้เลยลองลง4-1
    ดูก่อนครับแล้วว่ากันอีกทีถ้าไม่หายจิงๆลองเอาการ์ดจอเพื่อนมาเล่นดูเดี้ยวก้อรู้ถ้าเป้นก้อมองไปที่บอร์ดก่อนเลยครับส่วนเรื่องเปิดท่อหลังๆไม่น่าจะเปิดได้แล้วครับหลังจากซี่รี่ 6 ของ GFยังไม่เห็นซี่รี่7เปิดได้สักตัวครับผม ส่วนข้อความ Please insert the correct cd-rom, select OK and restart application เป็นเพราะเราไม่ได้ใส่แผ่น สาเหตุจากใช้แผ่นก็อบไม่ก้อตัว อิมเมจเกมส์สมัยนี้ต้องใช้โปรแกรมจำลองไดร์ได้การเล่นเกมส์บ้างเกมส์ก้อใช้แคร็กเอาครับผมส่วน SLI คือการนำการ์ดจอ 2 ตัวมาต่อคู่กันเพื่อการทำงานได้เร็วขึ้นในความละเอียดที่สูงๆเฟรมจะนิ่งไม่ตกมากเหมือนใช้การ์ดตัวเดียวครับ ลายละเอียดมากกว่านี้ลองหาเอาในเว็บครับไม่ยากครับผม

ผู้มาเยือน
    Guest

กำ

OverclockZone Member ZIPLORD's Avatar
    ถนนอิสรภาพ40 แขวงวัดอรุณ เขตบางกอกใหญ่ กทม. 10600

Default มือใหม่ขอขอบคุณครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่ช่วยตอบให้ครับ ผมจะพยายามค่อยๆค้นหาต่อไปครับ
    ขอบคุณมากครับคุณ Hangger ที่ให้ความรู้และความกระจ่างมากครับ จริงๆยังไม่ปัญหาที่อยากรู้อีกสองสามอย่างครับ แต่ผมคงไม่รบกวนเดี๋ยวค้นไม่เจอจริงๆค่อยมารบกวนถามครับ แหะๆเกรงใจครับ

OverclockZone Member ZIPLORD's Avatar
    ถนนอิสรภาพ40 แขวงวัดอรุณ เขตบางกอกใหญ่ กทม. 10600

Default ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by ZIPLORD View Post
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่ช่วยตอบให้ครับ ผมจะพยายามค่อยๆค้นหาต่อไปครับ
    ขอบคุณมากครับคุณ Hangger ที่ให้ความรู้และความกระจ่างมากครับ จริงๆยังไม่ปัญหาที่อยากรู้อีกสองสามอย่างครับ แต่ผมคงไม่รบกวนเดี๋ยวค้นไม่เจอจริงๆค่อยมารบกวนถามครับ แหะๆเกรงใจครับ
    พึ่งสมัครได้ไม่นานครับฮิฮิ

Bookmarks

Bookmarks