Announcement

Collapse
No announcement yet.

จริงรึป่าวครับที่บอด M2N-e วัดอุณภูมิเพี้ยน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จริงรึป่าวครับที่บอด M2N-e วัดอุณภูมิเพี้ยน

ท่านที่ใช้ M2N-e เป็นกับบ้างไหมครับ
    ของผม x2 3800+(2.6 G)
    Heatsink Tuniq tower 120
    ปกติ 58+ Fullload 68-70
    ผิดปกติไหมครับ

ร้อนนะผมว่า อุณภูมเท่าซิงเดิมๆเรย

Comment

ดูด้วยนะครับว่าประกอบซิ้งค์ถูกหรือเปล่า อาจจะไม่เพี้ยนก็ได้

ผมใช้โปรแกรม pcprobe ดูเอา แต่ถ้าใช้ speed fan นี้เพี้ยนทุกอย่าง

Comment

ถ้ามันร้อนขนาดนั้นจริง เอามือจับซิงค์ดูเดี๋ยวรู้แน่ครับ หากจับดูแล้วมันไม่ร้อน ค่อยมากันเรื่องเซ็นเซอร์ของบอร์ด....

Comment

ประกอบถูกชัวคร้าบ ยืนยันนอนยัน
          HeatpipeของTuniq towerมันอุ่นๆ
          แต่Heat pipe ของเมนบอดนี่ดิ ร้อนโคด ประมาน 46-49 C
          เลยงง ว่าทำไม 49 Cของ mainboard ร้อน
          แต่ cpu 70ถึงอุ่นๆ
          -*-
          Last edited by Ventus; 23 Oct 2007, 01:03:52.

Comment

คงแล้วแต่ดวงมั้งครับ ว่าแต่ จขกท ใช้โปรแกรมอะไรดูล่ะ ผมใช้ Everest ultimate มันก็ปรกติดีนา

Comment

Working...
            X