overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 51

Thread: CPU AMD ไม่เสถียนจริงหรือครับ

OverclockZone Member koptmb's Avatar

Smile CPU AMD ไม่เสถียนจริงหรือครับ

อืม พอดีมีคนมาบอกว่า AMD ไม่เสถียนจริงหรือครับ อ่ะยังงั้ย ผมใช้อยู่ก้อเสถียนดีอยู่ เร็วด้วย ที่ไม่เสถียน นี้ตรงไหน แต่ผมว่าเสถียนดีนะ เค้าว่า Intel เสถียนจริงหรอครับ มาตอบกัน

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by koptmb View Post
    อืม พอดีมีคนมาบอกว่า AMD ไม่เสถียนจริงหรือครับ อ่ะยังงั้ย ผมใช้อยู่ก้อเสถียนดีอยู่ เร็วด้วย ที่ไม่เสถียน นี้ตรงไหน แต่ผมว่าเสถียนดีนะ เค้าว่า Intel เสถียนจริงหรอครับ มาตอบกัน
    การใช้งานจริง ได้สัมผัสจริง เป็นคำตอบที่ดีที่สุดอยู่แล้วครับ ไม่จำเป็นต้อง ฟังคำตอบจากไครแล้วครับ

จริงใหม
    Last edited by wikorn; 22 Oct 2007 at 18:18:14.

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ผมใช้อยู่ก้อไม่เห็นเป็นไรคับ^^

OverclockZone Member

คำตอบก็มีอยู่ในถามอยู่แล้วนี่หน้า ไม่น่าถามแปลกๆ

เหมือนคุณตั้งคำถามว่าวันนี้ผมกินข้าวไป 8 จาน อิ่มจัง
    แต่มีคนมาบอกว่า 8 จานไม่อิ่มหรอก
    คุณว่าผมอิ่มหรือไม่ -*-

OverclockZone Member nong_f's Avatar

Quote Originally Posted by BOYWA View Post
    คำตอบก็มีอยู่ในถามอยู่แล้วนี่หน้า ไม่น่าถามแปลกๆ

เหมือนคุณตั้งคำถามว่าวันนี้ผมกินข้าวไป 8 จาน อิ่มจัง
    แต่มีคนมาบอกว่า 8 จานไม่อิ่มหรอก
    คุณว่าผมอิ่มหรือไม่ -*-
    ตรงใจครับใครจะว่าไงก็ช่าง...มัน

OverclockZone Member pingpui's Avatar

ท่านเ้จ้าของกระทู้ก็ใช้ AMD อยู่นี่ครับ

AMD ของท่านเคยงอแงไหมอ่ะคับ

ตอนผมใช้ AMD ก็ไม่เห็นมันเป็นไรเลยอ่ะคับ

OverclockZone Member Drunk's Avatar

ถ้าไม่เสถียร ผมว่าคนใช้นั่นแหละครับ ที่ไม่เสถียร

User Error!!!

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

เห็นด้วยครับ ไม่เสถียรจริงๆ ใช้เเล้วติดใจต้องวิ่งไปเอามาอีก

Default ..

ใช้ดี แถมถูกด้วย

OverclockZone Member Monk82's Avatar

ต้องใช้เองถึงรู้ครับ ตอนแรกๆๆที่ซื้อคอม รุ่นพี่ก็บอกว่าไม่ดี ผมไม่เชื่อผมซื้อใช้ ผมก็ว่า มันทั้งดี ทั้งคุ้ม ในความคิดนะครับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

อย่าไปโทษ CPU จิ ต่อให้ q6600 แต่ hdd 5400 รอบ ram 256 คนไม่รู้เรื่องก็ว่า CPU ไม่ดี อิอิ

OverclockZone Member KRONGTHIP's Avatar

เสถียรหรือเปล่าผมไม่รู้ ตั้งแต่ผมใช้มาไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

OverclockZone Member spellreal's Avatar

อาจเป็นเพราะว่า AMD ส่วนมากจะ OC กันฮาร์ดคอกันมากมาย (เพราะส่วนใหญ่คนเล่น amd จะชอบ oc)

เลยกลายเป็นกระแสว่า amd ไม่เสถียรครับ - -a

ก็ดู๊ ดู ลากกันไป 100%+ ซิงค์เดิมแรมกาก ๆ จะให้เสถียร 100% ก็ลำบากนิด

ส่วน intel เค้าจะร้อนแรง แบบเดิม ๆ ลากมาก ๆ ซิงค์เดิมความร้อนจะพุ่งก็จะเบรก ๆ ไม่ค่อยลากกระจุยกระจายเท่าไร (นอกจากพวกที่ใช้ซิงค์เทพ ของเทพต่าง ๆ) เลยไม่ได้ oc กันสุด ๆ ก็เลยกลายเป็นกระแสว่า intel เสถียรกว่าครับ

โดยส่วนตัวความเสถียรจะดูจาก board ram และปัจจัยอื่น ๆ อีกมากมายครับไม่เกี่ยวกับ intel หรือ amd

OverclockZone Member Khow's Avatar

ชุด value ของ Intel ที่เพิ่งซื้อให้รุ่นน้อง E2140 ก็ตันที่ 1.9GHz ครับ
    เป็นที่องค์ประกอบอื่นด้วยครับ ผมคิดว่า CPU มันไปได้แต่บอร์ดกับแรมมันไปไม่ไหวครับ
    ของราคาถูกจะให้ดีกว่าของราคาปานกลางหรือราคาแพงๆได้ยังไง
    คอมราคาไม่ถึงหมื่นได้แค่นั้นผมว่ามันก็ดีที่สุดแล้ว

OverclockZone Member ohuang's Avatar

เจ้าของกระทู้ใช้สมพรเลยวิสต้าเเล้วว่ามันไม่สเถียรตรงไหนอะ ของเเบบนี้ทฤฏีวัดกันไม่ได้มันต้องวัดด้วยใจครับพี่น้อง จริงไหม ว่าใครเเรงไม่เเรง(ความเห้นสวนตัวเดี่ยวโดนรุ่มตืบจากฝ่านสีน้ำเงิน)

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

เคยใช้ทั้ง AMD และ Intel ขอบอกว่าไม่จริงหรอกครับ
    อยู่ที่การปรับแต่งซอฟต์แวร์ มากกว่า OS นี่ตัวหลักเลย
    แ้ล้วก็สเปกไม่แรงพอ แต่ทำงานหลายๆ อย่างนี่ก็เกียวนะ

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

สำหรับผมนะเชื่อจากการที่ผมได้ใช้งานจริง

OverclockZone Member daylight's Avatar
    รูปหล่อหน้ามน คนบางแค

Quote Originally Posted by beautyless View Post
    เคยใช้ทั้ง AMD และ Intel ขอบอกว่าไม่จริงหรอกครับ
    อยู่ที่การปรับแต่งซอฟต์แวร์ มากกว่า OS นี่ตัวหลักเลย
    แ้ล้วก็สเปกไม่แรงพอ แต่ทำงานหลายๆ อย่างนี่ก็เกียวนะ
    โดนใจมากครับ

OverclockZone Member SantaCruz's Avatar

ไอ่คนที่พูดแบบนี้มันไม่เคยใช้หรอกคับ

พวกบัวใต้น้ำ

OverclockZone Member T-lymphocyte's Avatar
    ถิ่นทองกวาว ราตรีอ่างแก้ว

เค้าก็ยกเมฆกันไป Intel ก็ไม่ได้ดีกว่า AMD ตรงไหนเลย
    เล่นเกมส์ได้เหมือนกัน ไม่เห็นต้องคิดมาก
    ผมว่ามันก็ดีพอๆ กันทั้งสองค่ายเลย
    จะดียิ่งขึ้นไปอีกถ้าราคามันลดลงเยอะๆ อิอิ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks