Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเว็บซ้ำ ข้อมูลยังเป็นของเมื่อวานอยุ่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเว็บซ้ำ ข้อมูลยังเป็นของเมื่อวานอยุ่คับ

คือผมเปิดหน้าที่เคยเปิดมาแล้วแต่ ie ทำงานเหมือน offline คือไม่ยอมโหลดหน้าเว็บใหม่ให้ ต้องคอยrefreshตลอดเลยคับ ท่านใดพอรุ้วิทีแก้ไขมั้ยคับ ออ ผมเพิ่งลงวินโดวใหม่ sp2 เป็นทุกเว็บเลยคับ ถ้าเป็นของเว็บที่เคยดูแล้ว พอมาดูใหม่ก้เหมือนเดิมคับ คือยังเป็นหน้าที่ไม่ได้โหลดใหม่ต้องคอยกดrefresh ตลอดเลยคับ

ช่วยตอบให้ด้วยนะคับ ขอบคุนคับ

ไม่แม่ใจว่า ไปที่ Tool ---> Internet options กดปุ่ม Delete File แล้วรอมัน Delete เสร็จ แล้วให้ไปที่ Setting แล้วเลือก Automatically ดูนะ หรือถ้าไม่ก็รอท่านต่อไปมาตอบ

Comment

คุณใช้ออินเทอร์เนตผ่าน Proxy Server หรือโปรแกรมพวกพรอกซี่หรือเปล่าครับ อาการน่าจะใช่นะ ข้อเสียของมัน คือคุณจะได้เห็นหน้าเก่าข้อมูลเก่าที่มันเก็บไว้ให้เรา ข้อดีคือจะทำให้เราดูหน้าเวบเพจเก่าๆ ได้รวดเร็วขึ้นเพราะไม่ต้องโหลดมาใหม่นั่นเอง (ซึ่งปกติเวบเพจต่างๆ มักไม่ค่อยอัพเดทกันทุกวันอยู่แล้ว หรือถ้าอัพเดททุกวัน คุณก็รีเฟรชวันละครั้งก็พอครับ)

หากคุณต้องการอัพเดท ก็กด F5 หรือปุ่ม Refresh ที่หน้าจอ IE ครับ Proxy Server ก็จะเรียกเอาข้อมูลใหม่ จากเวบเพจที่คุณต้องการมาจากอิเทอร์เนตให้ครับ เท่านั้นจริงๆ ไม่ต้องกังวลอันใด

Comment

Working...
      X