คือที่บ้านผมใช้ lcd tv ของ jvc 37 นิ้ว น่ะครับ แล้วมีปัญหาเรื่องการเล่นเกมบางเกมไม่ได้เช่น war craft 3 รันแล้วจอดำเลยครับซึ่งผมเห็นที่ร้านเกมบางร้านเขาก็ใช้จอ wide (แต่ไม่ใช่ lcd tv)กันแต่เล่นได้นะครับมีวิธีอย่างไรในการแก้ไขบ้างครับ ลองปรับขนาดหน้าจอในwindow ทุกขนาดที่สามารถปรับได้ก็ยังไม่ขึ้นรวมถึงลองปรับในส่วนของ tv เองก็ยังไม่ได้ - - (ไม่รู้จะเจอเกมไหนอีกบ้างนะนี่)
อีกคำถามคือพอใช้จอนี้แล้วผมจะปรับscreen resolution ได้ไม่กี่ขนาดเองน่ะครับทั้งๆที่มันมีให้เลือกปรับตั้งหลายขนาด เป็นเพราะตัวจอของผมหรือเป็นที่การ์ดจอของผมมันไม่สามารถรับไหว หรือเปล่าครับ

ขอเพิ่มรายละเอียดนะครับ
cpu amd 3000+
vga spark 6600gt
ram 1G
os window xp sp2
screen ressorution 13** by 768