Announcement

Collapse
No announcement yet.

งง ไปเคลมพัดลมการ์ด 1600 กลับบ้านกลายเปง 1650

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งง ไปเคลมพัดลมการ์ด 1600 กลับบ้านกลายเปง 1650

งง ไปเคลมพัดลมการ์ด 1600 กลับบ้านกลายเปง 1650 รุ่นผมคือ ASUS EAX1600/TD/512

มันแปลงร่างได้หรืองับ

คือเรื่อง ก้อคือ ไปทำความสะอาดพัดลม แล้วพัดลมมันเสียไปเคลมมาที่ ฟอร์จูน

กลับบ้านมาลองเสียบที่เครื่องแล้วลงไดร์เวอร์ 1600 ลงไม่ได้งับ ปรากฎว่ามันบอกว่าฮาร์ดแวร์ไม่ตรงรุ่น

พอมาลองเช็ดดูแล้ว มันกลายเปง 1650 series

ทั้งที่สติกเกอร์บอกรุ่นมันเปง 1600

มีด้วยหรือถ้าเปง 1650 งั้นมันจาเปง ASUS EAX1650 512 MB DDR 2 มีด้วยหรืองับ

ท่านใดรู้ตอบทีงับ

แจ่มแล้ว แต่แรม ddr2

Comment

อุอุ ผมไปเคลมเองแหละ แกะเอาไปขายน้องเขาเมื่อวาน เช็ดพัดลมให้ซะเอี่ยม แต่ดันทำขายึดใบพัดลมหัก เลยเอาไปเคลมที่ alc กลับมาไม่ได้เช็คส่งของให้น้องเขาเลย น้องเขาบอกพี่เอาอะไรมาขายผมเนี่ย ตกลงกันที่ 1600 ไม่ใช่เหรอ ทำไมเอา 1650 มาให้ น้องเขางง ผมก็งง ตกลงสาเหตุเพราะพี่เติม แก๊สโซฮออล ใช่ไหม

Comment

แบบนี้คุ้มครับผม หุหุ

Comment

ดันๆๆๆๆ

Comment

ก็ดีแล้วครับ

Comment

หิหิหิ ดีออกครับ
              เดี๋ยวผมจะเอามั้ง เพื่อจะได้กลายเป็น 8800GT อะ ^^

Comment

ช่วยดันการหน่อยเรื่องแปลกๆๆ

Comment

เอา x1300ไปเคมจะได้ x1350ไม่ครับอิอิ

Comment

อาจจะเป็นที่ไดรฟเวอร์ครับ แต่มันก็ไม่ปัญหาแถมดีซะอีกนี่ครับ
                    --------------------
                    ผมคุ้นๆว่ามีคนใช้ X550 แต่พอลงไดรฟ์เวอร์ใหม่กลายเป็น X1050 ซะงั้น คงจะเป็นในกรณีเดียวกัน

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                      อาจจะเป็นที่ไดรฟเวอร์ครับ แต่มันก็ไม่ปัญหาแถมดีซะอีกนี่ครับ
                      --------------------
                      ผมคุ้นๆว่ามีคนใช้ X550 แต่พอลงไดรฟ์เวอร์ใหม่กลายเป็น X1050 ซะงั้น คงจะเป็นในกรณีเดียวกัน
                      driver เดิมเลยครับ

Comment

ใครรู้ช่วยบอกทีงับ

Comment

7900GT เป็น 7950GT มีไหมเนี่ย

Comment

คุคุ เดียวเอา VGA ออนบอร์ด ของผมไปเคลมมั่ง เผื่อจะกลายเป็น 2600 XT...(อยากได้)

Comment

แล่มเลยท่าน

Comment

Working...
                              X