Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงIE7เสร็จแล้วพอกดเรียกใช้โปรแกรมมันไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงIE7เสร็จแล้วพอกดเรียกใช้โปรแกรมมันไม่ขึ้น

ผมโหลดIE7มาลงพอลงเสร็จแล้วก็ไม่มีปัญหาไรมันก็ให้รีสตาดพอรีเสร็จเปิดเครื่องตอนเข้าวินโดว์มามีข้อความว่า
    "The procedure entry point GetProcessImageFileNameW could not be located in the dynamic link library PSAPI.DLL" เป็นกรอบสี่เหลี่ยมขึ้นมาก็ไม่เอะใจอะไรแล้วพอไปกดดับเบิ้ลคลิกที่ IE7 ที่พึ่งลงไปมันก็ไม่เปิดขึ้นมาก็ลองลบแล้วลงใหม่ตั้งหลายรอบมันก็เป็นแบบนี้ทุกทีแล้วไอข้อความ"The procedure entry point GetProcessImageFileNameW could not be located in the dynamic link library PSAPI.DLL" มันก็ขึ้นตลอดเลยรำคาญมากครับ แล้วพอลบIE7ทิ้งแล้วจะกลับไปลงIE6 ก็ลงไม่ได้อีกเซียนคอมทั้งหลายช่วยทีครับ อยากลงIE7ได้ แล้วก็อยากให้ไอข้อความมันหายไปด้วยครับ

ทำตามขั้นตอนที่อยู่ในเวปนี้เลยครับ ขอให้โชคดีงับผม
    http://www.schrockinnovations.com/sm..._dll_error.php
    มีรูปประกอบและอธิบายไว้ละเอียดดี ไม่เข้าใจตรงจุดโพสไว้แล้วกันนะงับ

Comment

คือว่าผมอ่านไม่ออก ง่ะ ไม่เก่งอังกฤษซะด้วยซิวานผู้รู้แปลให้ทีครับ

Comment

ไม่เข้าใจหน้า3อ่ะครับพอค้นหาแล้วไฟล์มันมีหลายอันแล้วจะเปลี่ยนชื่ออันไหน อธิบายหน้า3กะ4นะครับ ขอบคุณครับผม^_^

Comment

Originally posted by lchayawatl View Post
          ไม่เข้าใจหน้า3อ่ะครับพอค้นหาแล้วไฟล์มันมีหลายอันแล้วจะเปลี่ยนชื่ออันไหน อธิบายหน้า3กะ4นะครับ ขอบคุณครับผม^_^
          หน้าที่ 3 ให้ใช้ฟังก์ชั่น search หาไฟล์ชื่อ PSAPI.dll ออกมาให้หมด เมื่อเจอให้ทำการแก้ไขจาก .dll แก้เป็นนามสกุล .old ให้หมด แต่ถ้าไฟล์ไหนแก้ไขไม่ได้ ไม่ต้องห่วงให้ข้ามไป วิธีการแก้ชื่อไฟล์ก็ให้คลิกเมาส์ขวามือ แล้วเลือก rename ครับ (มีไฟล์ไหนที่ชื่อ PSAPI.dll ก้อให้แก้นามสกุลให้หมดนะงับ)

หน้าที่ 4 ให้ทำการรีสตาร์เครื่องหนึ่งครั้งและก้อให้เสียบสายแลน ต่ออินเตอร์เน็ตเพื่ออัพเดตไฟล์ใหม่เป็นอันเสร็จพิธี ลองดูสิครับว่าใช้ IE7 ได้หรือยัง

ปล. ถ้าแก้ไม่ได้ย้ายค่อยมา FireFox เสียเลยครับ อิๆ

Comment

สงสัยลง dark v.5 หรือไม่ก็ windows แปลงสายพันธ์หรือเปล่าครับ

Comment

Working...
            X