overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ขอระบายหน่อย เกี่ยวกับ D-com

OverclockZone Member

Default ขอระบายหน่อย เกี่ยวกับ D-com

คือ ผมเอาฮาร์ดดิส ไปเคลม เค้าบอกว่าไม่มีของให้ผมรอไม่เกิน 1 อาทิตย์ แล้วถ้าเกิดมีของก็ให้มารับ
    ผมก็รอมาจนเกือบ 2 อาทิตไม่มีใครโทรมา วันจันทร์ผมเลยมุ่งไปที่ศูนย์ ของดีคอม ที่พันทิพ ไปถึงเค้าบอกของยังไม่ได้ให้รออีก แล้วเค้าก็ให้เบอร์ ศูนย์ใหญ่มา ผมก็เลยกดโทรตงหน้าพนักงานนั่นเลย
    โทรไป 4 ที ไม่มีคนรับสายผมก็บอกต่อหน้าพนักงานนั่นแหละ ว่ายังไงกันเนี่ย ผมก็บอกผมต้องรีบใช้งานฮาร์ดดิส พนักงานบอกว่างั้นเพิ่มตัง 500 กว่าบาท เอาตัว 250G ไปมั้ย ได้ของเลย คือตัวเก่าผม 200G ผมก็ไม่อยากรอแล้ว เลยตกลง พอซื้ิอมาเสร็จ เย็นวันนั้น ผมก็ต่อใช้งานเลย Format เสร็จแล้วปกติ ยังไม่ทันทำไรปิดเครื่องไป แล้วพอเปิดเครื่องใหม่ ฮาร์ดดิส เสียงดังเก็กๆๆๆๆๆ แล้วก็ใช้งานไม่ได้ หายไปจากเครื่องเลย ผมโมโหจนปวดหัว มันน่าจะเอาของซ่อมมาให้ผมรึเปล่า จะให้ผมต้องเสียเงินเดินทางไปหามันกี่ที เนี่ย บริการก็ไม่ดี แถมของไร้คุณภาพ สุดทนจริง ปกติไม่เคยมาว่าใครเลย แต่อยากขอระบาย โมโหมาก....

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Talking

แบน Dcom ตลอดชีพครับ !!

sornning's Avatar

คงดวง.....เจอตัวเสียครับ โชคร้ายจัง

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

ทำกันแบบนี้เลยหรอ

OverclockZone Member mu.fc.champ's Avatar

Default ช่วยกัน

ที่ผมพอจะรู้มานะคับ ตอนนี้ D-COM กำลังมัปัญหาภายในคับ เนื่องจากภาวะเศรษฐกิจ แล้วก้อมาเจอคู่แข่งอย่าง SYNEC อีกก้อเลยยิ่งไปกันใหญ่ คู่แข่งมาแรง การบริการดีกว่า D-COM มากมาย
    ลูกค้าเลยเทไปทางนั้นกันหมดคับ เลยยิ่งแย่ ช่วยกันโพสด่าเยอะๆแด๋วผมว่าน่าจะดีขึ้นคับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เห็นใจคับ^^

OverclockZone Member ผู้จัดการหญ่ายย..'s Avatar

เห็นใจคับ
    ผมแหยงสุดๆเลยงับแบนนี้

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

แล้วคอม7ละครับเป็นยังไงเหรอครับคือว่าเครื่องน้องผมมีแต่คอม7อ่าครับ

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Quote Originally Posted by nonthanan View Post
    แล้วคอม7ละครับเป็นยังไงเหรอครับคือว่าเครื่องน้องผมมีแต่คอม7อ่าครับ
    สมัยตอนซื้อคอมเครื่องนี้ DCOMมันยังดี ผมเลยเลืิอกแ่ต่ของประกันดีคอม สรุปตอนนี้DCOMเกือบยกเครื่อง ภาวนาอย่างให้มันเสียเลย เหอะๆ

OverclockZone Member Markky_L's Avatar

Quote Originally Posted by mu.fc.champ View Post
    ที่ผมพอจะรู้มานะคับ ตอนนี้ D-COM กำลังมัปัญหาภายในคับ เนื่องจากภาวะเศรษฐกิจ แล้วก้อมาเจอคู่แข่งอย่าง SYNEC อีกก้อเลยยิ่งไปกันใหญ่ คู่แข่งมาแรง การบริการดีกว่า D-COM มากมาย
    ลูกค้าเลยเทไปทางนั้นกันหมดคับ เลยยิ่งแย่ ช่วยกันโพสด่าเยอะๆแด๋วผมว่าน่าจะดีขึ้นคับ
    ผมไปฝึกงานที่ร้านซ่อมคอม ลูกพี่ให้นำของ รู้สึกว่าจะเป็นฮาร์ดดิสก์นี่แหละ ไปเคลมที่ synnex สุดยอด ส่งลูกเสียไป เอาลูกใหม่มาให้ทันที

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

หุหุ ดีคอม
    วันนั้นเห็นรายการทีวี เอาเจ้าของดีคอมมาออกรายการ ชื่อคุณกร อะไรนี่แหละ จะมาอ่านกระทู้ดีๆแบบนี้บ้างเปล่านะ...

แรม DDR400 256MB 2เดือนแล้วครับ..
    HDD บอกว่า3วันมารับของ จะ3อาทิตย์แล้วมั่ง..
    Last edited by hornetpc719; 23 Oct 2007 at 22:18:22.

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ผมมีโคลงการจะเอาฮาดดิสเน่าๆไปเครมที่ dcom อยู่เหมือนกัน แต่สองจิตสองไจอยู่ กลัวเสียเวลา+อารม

OverclockZone Member MR.GUNCOM's Avatar

Thumbs down

เมื่อก่อนนี้ดีครับ แต่ตอนนี้เปลียนเป็นแย่คอมแทน ช่วยๆกันบ่นครับ เขาจะได้รู้สึกตัวปรับปรุงให้มันดีขึ้นสมกับชื่อเสียที ยังไงพวกเราคนใช้คอมต้องออกมาปกป้องสิทธิการเคลมสินค้าของพวกเรากันครับ อย่าให้เขามาเอาเปรียบด้วยข้ออ้างอย่างนู้นอย่างนี้ได้
    รูป รูป

OverclockZone Member

ผมเลี่ยงDCOm มาตั้งแต่เอา HDD วนซ่อมมาเปลี่ยนเครมให้ลูกค้าแล้ว
    ไอที่มีกรอบเขียวๆแล้วตีว่า CERTIFILED REPAIR อะ ส่งเครมอยู่ ไม่น้อยกว่า 5 ลูก
    เจอแบบนี้หมด พวกของเครมอะไรก็ได้ที่ซ่อมแล้วมาวน แต่ไม่ใช่ HDD ที่บรรจุข้อมูล
    แล้วก็พวก OPTICAL DRIVE ทั้งหลาย

ผมไปเครม LG ที่คอม 7 3 รอบ ได้ของใหม่ยกกล่องทุกครั้งครับพี่น้อง

เอา BENQ ไปเครมก้ได้ของใหม่เช่นกัน

เอา ASUS 1608P2 ไปเครม เจอของซ่อม อนาจจิตเลย
    ตอนนี้หันมาคบ COM7
    กับ SYNNEX แทนละ เจ้าอื่นขอบาย

OverclockZone Member hamoy's Avatar
    วิภาวดีรังสิต 5 - Mega บางนา

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    ผมมีโคลงการจะเอาฮาดดิสเน่าๆไปเครมที่ dcom อยู่เหมือนกัน แต่สองจิตสองไจอยู่ กลัวเสียเวลา+อารม
    ลองเอาไปเครมที่ตึกสรรพวุธสิครับ
    ผมเอา HDD ไปเครมมา ไปตอนประมาณ 8.30 น.
    เพราะว่าลางานช่วงเช้า พอเข้าไปกรอกข้อมูลเสร็จ เขาบอกให้นั่งรอ
    ผมเลยออกไปอัดยาข้างนอก เสร็จก็มานั่งตรงมุมอ่านหนังสือ เปิดหนังสือ
    Comฯ Today ได้ 4-5 หน้า เขาก็เรียกชื่อละครับ
    เขาก็เอา HDD ใส่ซองมาให้ ผมก็ยัง งงๆ เอ๊ะ ตัวเก่าป่าวหว่า
    พอลองดู Serial อ่อ ตัวใหม่แฮะ ยัง งงๆ ว่าทำไมมันได้เร็วแท้

ปล.ผมไปตอนมันเปิดพอดีมั้ง เลยได้ของเร็ว

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

Default -*-

Quote Originally Posted by hamoy View Post
    ลองเอาไปเครมที่ตึกสรรพวุธสิครับ
    ผมเอา HDD ไปเครมมา ไปตอนประมาณ 8.30 น.
    เพราะว่าลางานช่วงเช้า พอเข้าไปกรอกข้อมูลเสร็จ เขาบอกให้นั่งรอ
    ผมเลยออกไปอัดยาข้างนอก เสร็จก็มานั่งตรงมุมอ่านหนังสือ เปิดหนังสือ
    Comฯ Today ได้ 4-5 หน้า เขาก็เรียกชื่อละครับ
    เขาก็เอา HDD ใส่ซองมาให้ ผมก็ยัง งงๆ เอ๊ะ ตัวเก่าป่าวหว่า
    พอลองดู Serial อ่อ ตัวใหม่แฮะ ยัง งงๆ ว่าทำไมมันได้เร็วแท้

ปล.ผมไปตอนมันเปิดพอดีมั้ง เลยได้ของเร็ว
    ไม่ทราบว่าไปยังไงหรอครับ ตึกสรรพวุธ อยู่แถวไหนครับ
    แล้วอาการแบบนี้ครับ ฮาดดิสผม มันดีเทคเจอบ้างไม่เจอบ้าง แล้วแต่ช่วง เวลาอ่านเสียงดัง แล้วบางทีเวลาบูตวินโดว์ มันไม่ยอมอ่านข้อมูล ทำไห้ค้าง ไฟฮาดดิสไม่กระพริบ แล้วที่สำคัญ มันทำข้อมูล ล่มทั้งฮาดดิส 2 ครั้งแล้วครับ (พาสซิชั่นหายไปเลย ) ถ้าเอาไปเครม เค้าจะหาว่าโกหกป่ะครับ ถ้ามันเสียบแล้วไช้ได้

Bookmarks

Bookmarks