Announcement

Collapse
No announcement yet.

bios rom checksum error

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• bios rom checksum error

bios rom checksum error Asus A8N-E
    แก้ได้มั๊ยครับบอกวิธีหน่อย

แก้ได้ง่ายๆคับ อาการอย่างนี้ตอนบู๊ตเข้า windows bios จะ check อุปกรณ์ในเครื่องถ้าเกิดตัวไหนเสียมันจะตรวจไม่เจอ อาการมันจะออกมาอย่างนี้คับ และอีกอย่างคือชอบ overclock ไว้สูงอาการก็ออกมาอย่างนี้เหมือนกัน ผมปล้ำกับคอมมาสามวันถึงแก้ได้
    ให้ท่านดูกระทู้เก่าๆถ้ายังแก้ไม่ได้เดี๋ยวผมจะมาตอบใหม่คับ

Comment

เข้าไป default bios คับ

Comment

มันขึ้น system halt ...แล้วก็ร้องเป็นไซเรนเลยครับเข้าิไบออสไม่ได้ด้วย

Comment

ถอดถ่านไบออสเลยครับ

Comment

ผมเคยเจอเหมือนกันอะ ทำทุกอย่างแล้ว ทั้ง รีเซ็ต ทั้งเอาถ่านออก งง

Comment

Working...
            X