Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้เนต2สาย Linksys AG241 4-port gateway

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้เนต2สาย Linksys AG241 4-port gateway

ใช้เนต true 5 M 2สาย ใช้Linksys AG241 4-port gateway 2ตัว WRT54GL (เปลี่ยนจาก RV042) ช่วยสอนวิธีเซตหน่อยได้มั้ยครับ เคยเหงคนลงดังรูป แล้วสนใจอยากทำมาก
    ปกติใช้เนต1สาย แล้วเพิ่งขอ สายที่2ได้ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยน่ะครับ
    Attached Files

http://www.sys2u.com/kb004.php

Comment

คือ ถ้าผมไปซื้อตัว RV042 มาแล้ว ตัว คอนแนค(โมเดม)ผมใช้ AG241 เซตธรรมดาเลยเหรอครับหมายถึง ตัว AG241
      Config อ่ะครับ ผม ใช้เนตTRUE 2สาย 5M/512K แล้วใช้ Hub 24 2ตัว ผมแชร์ เข้าเครื่องลูก38เครื่อง(เปงร้านinternet)ครับ อยากทราบวิธีเซต AG241อ่ะครับ ต้อง ตั่งค่าอะไรพิเศษ หรือป่าว

Comment

มีคำถามอีกอะครับ ไอตัว RV042 ช่วยสอนวิธีผม forward port คือ ผมต้อง ลงเกม Warctaft โดยเปิด Portแต่เครื่อง ให้ 1 Ip 1 Port เลยอ่ะ ครับ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ

Comment

เซ็ทตามรูปผมเลยครับ ส่วน forward port มันก็ทำได้อยู่แล้ว ip อะไร port ไรก็ว่ากันไป

Comment

Working...
          X