Announcement

Collapse
No announcement yet.

อธิบายให้ผมเข้าใจหน่อยคร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อธิบายให้ผมเข้าใจหน่อยคร้าบ

คือ ที่ผมเห็นพี่ๆพูดกันว่า amd เล่นเกมดีกว่า เพราะ intel มันคอขวดนี่ มันคอขวดยังไงหรอครับ แล้ว amd ไม่คอขวดหรอครับ แล้วทำไมผมดูผลเทส อินเทลก้เล่นได้แรงก่าอะครับ งง งง งง งง งง งง ครับ

เอาข้อมูลมาจากไหนอ่าคับ

Comment

Originally posted by pingpui View Post
      เอาข้อมูลมาจากไหนอ่าคับ
      สงสัยเอามาจากพวกชอบล่อเป้ารึป่าว เหอๆะ

Comment

เคยเจอกระทู้เหมือนกัน ที่ amd เล่นเกมได้ดีกว่า intel เห็นเค้าว่าข้างใน ของ amd มันมีอะไรซักอย่างนี้แหละ ทำให้มัน........ ลืม ลองค้นกระทู้เก่าๆอ่านดูนะ

แต่นั้นอาจจะแรงกว่าตอนเป็นรุ่นเก่าๆนะ เพราะตอนนี้ Intel ออกตัวใหม่มาเด็ดๆทั้งนั้นเลย

Comment

ผมก็อ่านจากในนี้เลยสงสัยอะครับ เพราะเห็นทดสอบกันที่แรมเท่าการ์ดจอเท่า intel ก้แรงก่านะครับ -*-

Comment

เทียบกับ NetBurst รึว่า Core คับนี้
            ถ้ากับ NetBurst คงจริง
            แต่ Core นี่ไม่แน่นอน

Comment

Working...
            X