Announcement

Collapse
No announcement yet.

5000 ครับ ช่วยหน่อยทำเครื่องให้สุดที่รักเล่น Sims 2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5000 ครับ ช่วยหน่อยทำเครื่องให้สุดที่รักเล่น Sims 2 ครับ

เอาเฉพาะ

Mainboard + Cpu + Harddisk + การ์ดจอ (pci-e)

CPU ค่ายไหนก็ได้ หรือจะการ์ดจอ Onboard ก็ได้ครับ จะได้ซื้อ DVD-Drive ได้อีก

PSU เคส จอ เม้าส์ คีย์บอร์ด ใช้อันเก่า

ตอนนี้มี Ram DDRII อยู่ 512+256 อยู่ครับ เอาบอร์ดที่ใส่ได้นะครับ

ส่วน HD ขอสัก 80 Gb หรือมีดีกว่านี้ก็ได้ครับ

ช่วยหน่อยนะครับ หลาย ๆความเห็นผมจะตัดสินใจแล้วครับ

(เมื่อวันอาทิตย์ก็ไป 1000tip มา ตาลายยยยย)

AMD Sempron 64 3200+ 1,160
    ASRock ALiveNF6G-VSTA 1,960
    Western Digital 80GB 7200RPM 8MB Cache S-ATA II 1,570
    Spark Radeon HD2400Pro Xtreme 256MB DDR2 1,650
    total 6,340 บาท
    บอร์ดมี VGA onboard นะครับแต่เกรงว่าจะเล่น Sim 2 ไม่ได้
    การ์ดจอแยกก็เกินงบ - -"

Comment

เล่น ได้ นี่ครับ

เหลือๆ อ่ะ

Comment

sim 2 เสป็คไม่น่าโหด

Comment

การ์ดจอออนบอร์ดแรง ๆ ล่ะครับ

มีบอร์ดไหนบ้างครับ
          ที่มี onboard แรง ๆ

Comment

ASRock ALiveNF6G-VSTA 1,960
            ตัวนี้ vga geforce 6150 ผมว่าแรงสุดแล้วมั้งครับในราคาระดับนี้

เสป็กตามที่คุณ TaBris จัดให้ผมว่าเล่น sims2 ได้สบายๆที่ความละเอียดต่ำๆครับ

Comment

สบายครับ Sim2 ไม่กิน VGA เท่าไหร่ เมื่อก่อนผมเล่นบน Notebook PM 1.6 VGA On แรม512 แชร์ไป VGA64 ด้วยซ้ำ ยังไม่มีปัญหา

Comment

Sim 2 สบายครับ แต่ก่อนเล่นกับ ออนบอร์ด sis 32 เมกยังได้เลย

Comment

Working...
                X