overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: DVD-RW

OverclockZone Member KUTTO's Avatar

Red face DVD-RW

DVD-RW PIONEER 18X [112BK] _(BOX) ราคา1,050 บาท

DVD-RW PIONEER 18X [A12FXB1] _(BOX) ราคา 1,370 บาท

DVD คุณภาพ2รุ่นนี้มันแตกต่างกันตรงไหนบ้างคับ ผมดูสเปคก็เหงเหมือนกันต่างตรงราคา เลยอยากรู้ว่ามันแตกต่างกันตรงไหน เซียนๆDVD-RW บอกที ขอบคุงล่วงหน้าคับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by portega View Post
    ยังงั้นเลือกPIONEERไปเลยท่าน ผมทดสอบมาทุกรุ่นแล้ว
    DVR111 DVR112 A12FXB1 212BK แต่แนะนำรุ่น112BKคับ ทุกตัวผ่านเงื่อนไขที่ท่านกำหนดไว้หมดคับ เพียงแต่รุ่นDVR111จะอึดมากหาไม่ได้แล้วในตลาด ตอนนี้ก็คงต้องเลิกรุ่นA12FXB1ตัวนี้ใช้ชิพตัวเดี่ยวกับDVR112แต่ปรับปรุงใหม่ให้ไรท์ได้เร็ว18Xกับแก้ปัญหาเดิมๆๆทิ้ง น่าจะดีที่สุดในตอนนี้แล้วคับ (ยังไงก่อนไปซื้อทำบุญก่อนด้วยคับ หิหิหิหิหิสุดอยู่ที่ดวง) ซื้อที่ร้านTKได้นะคับ เข้ามีขายJIBผมไปของชอบหมด
    เอามาจากกระทู้อื่นครับ อ่านแล้วก็งงๆครับ

OverclockZone Member pingpui's Avatar

เอามา write แ่ผ่นธรรมดาไม่ได้มากมาย

เอาตัวบนดิ ถูก อิอิ

OverclockZone Member KUTTO's Avatar

Question

Quote Originally Posted by Tick View Post
    เอามาจากกระทู้อื่นครับ อ่านแล้วก็งงๆครับ
    คุณ portega นี่สรุปว่าไอ่ 112BK มันดีหรือไม่ดีเนี่ยคับ พูดในกระทู้นี้เหมือนดี เจออีกกระทู้บอกอย่าซื้อรุ่นนี้ เอะยังไง ไอ่รุ่น A12FXB1 <<<มันดีกว่าหรือไม่ดีกว่ารุ่น 112BK ยังไงหรอคับ

กำ ผมตกคำว่า ไม่ ไปคำ ผมจะบอกว่าไม่แนะนำ112BK เหอๆๆโทดที่คับ

A12FXB1 มันใช้ตัวโมเดลตัวเดี่ยวกับ112BK แต่ปรับปรุงให้ดีขึ้นแล้ว เปลี่ยนหน้ากากใหม่ให้ดูสวยขึ้น
    แนะนำรุ่น A12FXB1 ถ้าจะเล่นIDE
    212BK ถ้าจะเล่นSATAคับ

ส่วนถามว่าต่างกันยังไง เน้นการใช้งานปกตินะ ปกติผมไรท์วันละประมาณ6แผ่น ด้วยความเร็ว24-32X เพราะฉะนั้น ถ้าไม่ทนจิง ทนมือผมไม่ไหวแน่ หิหิหิหิ (ก็อย่างที่บอกนะคับ ทำบุญก่อนไปซื้อด้วย หิหิหิหิ)
    1.ราคาคับ
    2.ความอึด 112BK อึดสู้ A12FXB1

ส่วนถ้าจะเน้นถูก อย่าเล่น112BKเลยไปเล่นPHILIPดีกว่า ราคาพอๆๆกันแต่PHILIPทนมือมากกว่าคับ
    Last edited by portega; 24 Oct 2007 at 21:29:03.

ส่วนข้อความกระทู้เก่าต้องขอโทดด้วยจิงๆๆคับ พิมตกคำว่า ไม่ คำเดี่ยวความหมายมั่วไปเลย
    ผมได้ไปแก้กระทู้เก่าให้แล้ว หิหิหิหิ

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

โอว์ ฟามรู้

ผมใช้ 112D มาสักพักแล้วอ่ะครับ(ราวๆ เกือบปี)
    ไร้ท์ไปประมาณ 2-3 หลอดเอง แต่
    ลงวินโดวส์ใหม่แทบทุกอาทิตย์ อ่านทั้งแ่ผ่นwindows เป้นชั่วโมง ลงเกมส์ดีวีดีอีกสิบเกมส์ ก็หลายชั่วโมงอยู่

ทุกวันนี้ยังใช้งานดีอยู่ครับ แต่งอนนิดๆ ที่ไปซื้อตั้ง 15xx@fortune เดี๋ยวนี้เหลือ 10xx แล้วหรือนี่ -.-"
    ตอนที่ไปซื้อนั้น ยี่ห้ออื่นแค่ 12xx มีกล่องพร้อม

ผมซื้อพันห้า ไม่แถม CD Nero ไม่แถม ซอฟต์แวร์ ไดรเว่อร์ มีแค่ถุงพลาสติกใสๆ บางๆ หุ้ม ไม่มีกล่องไม่มีน้อตด้วย

ต้องเอาน้อต CD ตัวเก่ามาสี่ตัว เหลือติดตัวเก่าอีก 4 ตัว ต้องมานั่งหาโปรแกรมไร้ท์อีก ทุำกวันนี้เลยไร้ท์แบบถนอมๆ กลัวมันพัง 555+

ขอบคุณมากคับ สำหรับคำตอบที่กระจ่าง คุณ portega

OverclockZone Member deedee's Avatar

PIONEER แรกๆจะอ่านแผ่นได้ช้ากว่ายี่ห้ออื่นๆครับ(จากประสบการ์ณใช้มาแทบทุกยี่ห้อ)
    นอกนั้นก็ ok ครับ ไม่มีปัญหาจุกจิ๊กอะไร
    ส่วนเครื่องไรท์นี่ปกติไรท์หนักๆ อยู่สักปี-สองปี ก็คุ้มแล้วครับ

ส่วนตัวเองไม่แนะนำค่ายเกาหลีครับ
    จากประสบการ์ณ แผ่นไรท์เด้งออกมาแล้วบินเฉียดหน้าไป (SS)
    หรืออ่านดีโครตตอนแรก หลังจากนั้น 3 เดือน ไม่ไหว (lg)
    แต่รุ่นใหม่ๆไม่รู้ดีขึ้นหรือยัง

Bookmarks

Bookmarks