Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไมมันขยันรีจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไมมันขยันรีจัง

คือเครื่องป๋มอ่างับเปง Pentium D 930 ผม oc ไปที่ 3.45ghz
    ด้วย
    mainboard asrock 775dual-vsta
    hdd *2
    ram ncp ddr 200/400
    vga gigabyte radeon 9250 agp8x
    dvd-rw*2
    psu 420w finex
    ทำไมเด๋วมันดับๆติดๆ ไรของมานอ่า ผมเลยต้องเลิก oc ไปเลย TT เปงเพราะรายอ่าคับ ช่วยบอกที

ถ้าไม่คล็อค มันไม่รีใช่ป่ะครับ

ถ้าแบบนั้น PSU คงใกล้ฝั่งแล้วหล่ะผมว่า

Comment

หง่า ซื้อมาไม่ถึงเดือนเยยงับ PSU อ่า

Comment

งั้นผมก็ไม่รู้หล่ะครับ - -" อาจจะไม่เสถียรด้วยมั้งครับ เพราะบอร์ดตัวนี้มันบอร์ดสารพัดนึกไปหน่อย ทำได้ทุกอย่าง แต่ห่วยทุกอย่างครับ

Comment

จะClock น่าจะหาอุปกรณ์ที่ดีกว่านี้นะครับ จะได้เสี่ยงโดยไม่จำเป็นอ่ะครับเพิ่งซื้อมาใหม่
          (ผมเคยเป็น ^_^" เศร้า)

Comment

น่าเศร้าใจตัวเอง -*- กะลังเล็งๆบอด P5W DH อยู่ แต่ก้อต้องเปลี่ยนแรมเปง ddr2 อีก T__T

Comment

้เป็นได้ 2 อาการครับ
              1 ค่าในการ OC มันไม่เสถียร ครับ ถ้า 3.45 มั รีบ่อย ลองลดมานึด ถ้าหายก็ OC แล้วไม่เสถียร ครับ(สามารถเกิดได้จากค่าที่เาเซท ไม่ลงตัว มันต้องปรับไปเลื่อยๆครับ) ถ้าไม่หาย ก็
              2 ภาคจ่ายไป ไม่คงที่ครับ ไฟตก

Comment

Working...
              X