Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์ Framerateตั้งแต่60ขึ้นไปสายตามนุษย์แยกออกด้วยเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by taibkk View Post
    อยากให้พวกไฟล์หนัง เป็น 60fps ทั้งหมดจังเลยครับ

เห็นพวกคลิปหนัง 60fps แล้วมันลื่นได้ใจจริง ๆ

หนังพวกนี้ถ้าโหลดมาเปิดเป็น 60เฟรมได้ถ้าใช้ amd fluid motion

Comment

• เล่นเกมแนวนี้จอ 144+ จำเป็นกว่าการ์ดจอแพงๆอีก 670 ดันสบาย

Comment

• Originally posted by O_ho View Post
        หนังพวกนี้ถ้าโหลดมาเปิดเป็น 60เฟรมได้ถ้าใช้ amd fluid motion
        ผมโหลดมาเป็น mkv ซะส่วนใหญ่น่ะครับ
        เด่วขอลองศึกษา fluid motion ก่อน พอดีมี RX580 อีกใบ

รบกวนขอคำแนะนำทีนะครับ
        เครื่องหลักผมมี 1080Ti เอาไว้เล่นเกมอยู่แล้ว ต่อเป็น DP
        ผมจะใส่ RX580 เข้าไปด้วย แล้วต่อเป็น HDMI ทิ้งไว้
        จอออกไปที่จอเดียวกัน

เวลาจะดูหนังก็เข้าไบออสไปสลับการ์ดจอแทน แบบนี้จะได้ไหมครับ

หรือพอจะมีวิธีอื่น ๆ ไหมครับ แบบเสียบ RX580 ไว้ดูหนัง fluid motion อย่างเดียว

Comment

• Originally posted by taibkk View Post
          ผมโหลดมาเป็น mkv ซะส่วนใหญ่น่ะครับ
          เด่วขอลองศึกษา fluid motion ก่อน พอดีมี RX580 อีกใบ

รบกวนขอคำแนะนำทีนะครับ
          เครื่องหลักผมมี 1080Ti เอาไว้เล่นเกมอยู่แล้ว ต่อเป็น DP
          ผมจะใส่ RX580 เข้าไปด้วย แล้วต่อเป็น HDMI ทิ้งไว้
          จอออกไปที่จอเดียวกัน

เวลาจะดูหนังก็เข้าไบออสไปสลับการ์ดจอแทน แบบนี้จะได้ไหมครับ

หรือพอจะมีวิธีอื่น ๆ ไหมครับ แบบเสียบ RX580 ไว้ดูหนัง fluid motion อย่างเดียว
          ต้องลองดูครับเหมือน BlueskyFRC บังคับให้การ์ดจอ AMD ใช้ Fluid Motion อยู่แล้ว

ลองทำเล่นๆ HD530 เป็นจอหลัก RX470 ไม่ได้ต่อจอไว้

Comment

• RX470 จอหลัก

Comment

• Comment

• เอาจริงๆ เรื่องนี้อยู่ที่สายตาของแต่ละคนเลย เหมือนผมแยกออกนะ 30 60 จนเป็น 100 เพราะเราเห็นความสมูทของเฟรมเรทได้ แต่รุ่นน้องผมส่วนใหญ่มันแยก 30 กับ 60 ไม่ออก แล้วก็มาแขวะผมว่าพี่แยกออกเหรอ จนบางทีก็แอบรำคาญ

Comment

• PUBG 60 กับ 144 แยกออกชัดเจนเวลาหันหน้า
                  FIFA4 ต่างกันชัดเจนคนละโลก ตอนใช้จอ 60 ผมไม่เล่นเลย บอลเป็นเหมือนกะรตุกเวลาส่งบอลนี่แบบข้ามเป็นช็อตๆ แต่มา144เนียนกริ๊ป..

Comment

Working...
                  X