Announcement

Collapse
No announcement yet.

ip1200 cannon เติมหมึกเต็ม แล้วมันบอกว่าหมึกหมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ip1200 cannon เติมหมึกเต็ม แล้วมันบอกว่าหมึกหมด

ip1200 cannon เติมหมึกเต็ม แล้วมันบอกว่าหมึกหมด
    ต้องทำยังไง ถึงจะทำให้มันใช้ได้ เติมจนล้นแล้วยังบอกว่าหมดอีก

ชั่งมันครับ

ที่ผมใช้อยู่ก็เป็น ทั้ง 2 เครื่องเลย ไม่ต้องสนใจอะไรใช้ๆ ไปได้ครับ

Comment

คือว่ามันใช้ไม่ได้ไง เราเติมมันยังบอกว่าหมึกกำลังหมด เราก็ไม่ได้สนใจ แต่ตอนนี้มันบอกว่าหมดเลย ไม่ยอมให้พรินเลยง่ะ

Comment

อ่าวเป็นงั้นไป

ของผมมันใช้ได้เลยนะ

เอาออกแล้วใส่ไปใหม่ ตั้งหัวพิมพ์ใหม่ไ ด้ป่ะ

Comment

ตั้งหัวพิมแล้ว พิมไม่ออกเหมือนเดิม

Comment

สั่งรีเซ็ตที่ตรวจวัดหมึกได้ป่ะครับ

Comment

เขย่าๆตลับหมึกก่อนใส่ซะ

Comment

สั่งรีเซ็ตนั้นเป้นของ Epson จ้าา ตอนนี้กะลังลองเขย่าๆ

Comment

เขย่า แล้วไม่เป็นเลยยยย เหมือนเดิม เชิญๆท่านๆช่วยด่วน ไม่มีตังจ้างพริน Y-Y

Comment

เวลาเติม ตอนใส่ เทป นี่ลองเจาะรู เล็กๆให้มัน ระบายอากาศหน่อย

อีกอย่าง ตอนใส่มือไปโดน แผ่นวงจรมันรึป่าวครับ

Comment

Originally posted by E_tabra View Post
                      ต้องทำยังไง ถึงจะทำให้มันใช้ได้ เติมจนล้นแล้วยังบอกว่าหมดอีก
                      ถ้าอยากไห้มันบอกระดับต้องไปไห้ร้านเค้า เคลียชิบไห้ แต่ไม่ทำก้อใช้ได้ครับโดยการสั่ง ปริ้น แล้วไฟสีส้มจะกระพริบจากนั้นกดปุมข้างล้างนะเครื่องก้อจะทำงานครับ "แนะนำ ก่อนถอดตะรับหมึกนะครับเพื่อไม่ไห้เกิดปัญหาเช่นนี้ 1.ให้เปิดฝาเครื่อง 2.ถอดสายไฟ AC ออก 3.ถอดตรับหมึก เปรียนให้เรียบร้อย 4.ปิดฝาเครื่อง 5. เสียบสายไฟ AC เปิดเครื่อง ครับ"

Comment

ip 1200 รีเซ็ตตลับหมึกไม่ได้หรอกั๊ป ip 1000 ทำได้กั๊ป

Comment

กดปุ่ม resume ที่ตัวเครื่อง 2 ครั้ง ก็พิมพ์ต่อไปได้แล้วครับ

Comment

Working...
                          X