Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ

เครื่องผมทำไมลงวินโดว์ไม่ได้ครับ ทั้ง xp และ me มันจะเกี่ยวกับฮาร์ดแวร์ตัวใหนครับ ฮาร์ดดิสก็ฟอร์แมตใหม่ ลองเปลี่ยนฮาร์ดดิสตัวอื่นมาก็ไม่ได้ ตอนแรกคิดว่า CD อ่านไม่ออก ลอง copy แผ่นไปไว้ในฮาร์ดดิส แล้วติดตั้งก็ไม่ได้เหมือนเดิม วินโดว์ก็ลองหลายแผ่นแล้วเหมือนเดิม วานผู้รู้วานบอก

ลงไม่ได้ นี่หมายความว่ายังไงครับ

อาการเป็นยังไงหละ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

อาการมันเป็นอย่างนี้ครับ
      1. ตอนลงวินโดว์ me ผ่านขั้นตอนมาถึง copy file อยู่ ๆ มันก็เด้งออกมาที่ A: ครับ
      2. ตอนลงวินโดว์ xp มันก็เช็คระบบของมันได้นิดเดียวแล้วบอก เออเรอร์ แล้วก็บอกให้ restart
      3. มันจะเกี่ยวกับเครื่องรุ่นพระเจ้าเหาหรือเปล่าครับ ( เพนเทียมทรี 733 ) แต่ก่อนก็ใช้งานได้ดี

Comment

เข้าไบออสรันcd พอกำลังจะบูตให้กดf6ดูครับ

Comment

ลองเปลี่ยนซีดีรอมดูนะครับ แล้วก็หาแผ่นวินโดว์ที่สมบูรณ์ ลงดูครับ (คือไม่เป็นรอยน่ะครับ)

Comment

น่าจะเป็นที่บอร์ดมากกว่าอย่างอื่น ลองเปลี่ยนบอร์์ดดูครับ ผมเคยใช้ ดูร้อน หกร้อยห้าสิบ ยังลงเอ็กพีเล่นสบาย

Comment

Working...
            X