Announcement

Collapse
No announcement yet.

e6300 ram 2G กับ e6600 ram 1G อันไหนดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e6300 ram 2G กับ e6600 ram 1G อันไหนดีกว่าครับ

ระหว่าง e6300 ram 2G กับ e6600 ram 1G อันไหนดีกว่าครับ
    ผมไม่คล็อกแน่นอนครับ(ทำไม่เป็น+อยากใช้นานๆๆๆ)

ใช้เล่น photoshop กับ ไรทแผ่น dvd กับ สะแกนไวรัส
    พร้อมกัน
    ระหว่างเล่น vista ด้วย

เอาอันไหนดีครับ

ผมเชียร์ ระหว่าง e6300 ram 2G น่ะครับ

Comment

การใช้งานของท่านเอาเป็น E6300+Ram 2Gb ก็ใช้งานลื่นเลยละคับ

ถ้าอยากจะเล่นเกมส์ด้วย ให้ไปเลือกดูในส่วนของการ์ดจอเลยคับ cpu+ram โอเคแล้ว

Comment

E6600 + Ram 1 G คับ แรงกว่าแน่นอน

Comment

e6300 ram 2G
          ครับ ยืนยัน อีกเสียง ลองเป็นไฟงานขนาด 400M สัก 2ชิ้น พร้อมกันดู แล้วจะรู้ 2G นี่ มันยอดมากครับ CPU 2รุ่นนี้ มันแทบไม่ต่างกันหลอกครับ (ต่างในสเปค แต่ไม่ต่างในความรู้สึกตอนใช้งานนะ)

Comment

E6300 + 2GB G.Skill F2-8000 HZ ดูสิครับ แล้ว Disable Pagefile ใน Windows ลองดูครับ ลองดู

Comment

ดูจากการใช้งานน่าจะเป็นตัว e6300 ram 2G เพราะคุณใช้งานอะไรหลายๆอย่างพร้อมกัน
              ------------------------------------
              แต่ถ้าเป็นผมจะเลือกตัวหลัง เล่นซีพียูสูงแล้ว อัพเกรดแรมเพิ่มในภายหลัง แรมราคาจะลดลงมาอีกในอนาคตอันใกล้(หลังปีใหม่) เพราะ อัพแรมง่ายกว่า อัพซีพียู

Comment

e6600 ครับ code conroe แท้

ram มันเพิ่มได้ 1G นี่ก็ไม่ขี้เหล่แล้ว

Comment

เป็นผม e6300 ram 2G

Comment

ผมเอา e6600 ครับ
                    แต่ตอนนี้ใช้ E6300 อยู่ อยากได้ 6600 เหมือนกันนะ แล้วแรมค่อยมาอัดทีหลัง

Comment

6600 + แรมเพิ่มทีหลังได้

Comment

6300 ครับแรม 1 gb ที่บ้านใช้อยู่ครับ ลื่นมากๆ แล้วค่อยเอาแรมเพิ่มเป้น 1-2 gb ภายหลังสบายครับผม

Comment

ซื้อมาแล้วครับ 6600 แรม 2G
                          แหะๆ ได้งบเพิ่มนะ แรงสุดๆ
                          เล่น NFS carbon การ์ดจอ DDR2 7300GT
                          ทุกอย่าง high หมด ไม่กระตุกเลยแม้แต่น้อย
                          ขอบคุณที่แนะนำครับ

Comment

Originally posted by จขกท. View Post
                            ซื้อมาแล้วครับ 6600 แรม 2G
                            แหะๆ ได้งบเพิ่มนะ แรงสุดๆ
                            เล่น NFS carbon การ์ดจอ DDR2 7300GT
                            ทุกอย่าง high หมด ไม่กระตุกเลยแม้แต่น้อย
                            ขอบคุณที่แนะนำครับ
                            อ่า น่าเสียดายนะ น่าจะเอาส่วนต่างไปเพิ่มตรงการ์ดจอ แต่แค่นี้ ผมก็อิจฉาแล้วครับ

Comment

ถ้าผมเป็นเจ้าของ กท ใช้งานอยู่แค่นั้นผมเอา E6300+ 2G

ถ้าผมจะ OC เล่นเกมโหดๆ ผมก็จะเอา E6300 + 2G เหมือนเดิม ลากได้ยาวกว่า E6600 เยอะ (เพราะมันร้อนนนน)

NFS Carbon
                              ที่บอกไม่กระตุกอ่ะ จริงๆแล้วมันกระตุกนะถ้าเปิด High สุดจริงๆ (กระตุกในสายตาบางคนคือไม่เป็นเฟรมจนน่าเกลียด ขอให้เล่นแล้วมันไหลๆไม่หยุด แต่สำหรับผม กระตุกคือไม่ถึง 30 FPS)

เครื่องผม E6300@2.6 Ghz + 7600GT เปิดแม๊กทุกอย่าง ปิด Motion Bur กะ AA ยังมีหลายๆจุดที่เฟรมตกต่ำกว่า 30 FPS ถ้าไม่ใช้โปรแกรมวัดอาจดูไม่ออก
                              Last edited by mennie; 6 Nov 2006, 17:35:07.

Comment

Working...
                              X