Announcement

Collapse
No announcement yet.

พวกคุณทำความสะอาดคอมยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พวกคุณทำความสะอาดคอมยังไง

ทั้งจอ เคส คีบอด เม้า ไรพวกเนี้ย เคยทำความสะอาดบ้างป่ะ ผมอย่างมากก็เอาปากเป่าๆ เหอะๆ
    คีบอดผมนี่มองไประหว่างช่องฝุ่นอื้อแหล่งเชื้อโรคสุดๆเลยอ่ะ

mouse > เช็ดเอา
    keyboard > ไม่เคย
    case > ด้านนอกก็ชัด ด้านในปัดฝุ่น
    monitor > ปัดฝุ่น

เห็นเขาบอกกันว่า อุปกรณ์บางอย่าง ถอดออกมาอาบน้ำฟอกสบู่แล้วปล่อยไว้ให้แห้งแล้วเสียบกลับได้ แต่ยังไม่เคยลองเหมือนกัน

Comment

คีย์บอร์ด เอาคัตต๊อนบัด จุ่มแอลกอฮอล แล้ว ป้ายเรียงทีละปุ่ม

เมาส์เอาผ้าชุบ แอลกอฮอลเช็ด

Comment

ผมใช้แปรงทาสี ปัดๆก็พอถูไถไปได้ ..

Comment

เอาน้ำสาด!!
          เอ้ย หาผ้าเช็ดเอาครับ

Comment

ถังลมมอไซค์ที่ร้านผมเป่า กระจาย อะ

Comment

ในเคส นานๆทีจะใช้ Blower เป่า เป่าแต่ละทีฝุ่นกระจุย !!

Comment

เม้าส์ - แช่น้ำ
                คีย์บอร์ด - แช่น้ำ
                จอ - แช่น้ำ
                เคส - แช่น้ำ

ตามนั้นครับ
                GLORIOUS PC MASTER RACE
                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ถังลมมอไซค์ที่ร้านผมเป่า กระจาย อะ
                  ช่วงนี้ลูกค้าเยอะมั้ยครับพี่เดียว

Comment

Blower เป่า+ผ้าเช็ด=แจ่มแล้วครับ

Comment

ในเคส เอาแปรงทาสีปัด แล้วเอาปากเป่าเอาคับlol
                      ข้างนอก ไม้ปัดขนแม่ไก่ปัดเอาคับ^^

Comment

ผ้าเช็ด แปรงปัด (แปรงทาสี แบบที่ หน้ากว้างประมาณ 2 นิ้วได้)

Comment

Blower เป่าลูกเดียวเลย ส่วนตรงที่ทำความสะอาดยากๆก็จะใช้แปลงเล็กๆทำความสะอาด

Comment

ดูรายการสารคดีฝรั่ง เค้าบอกว่าคีย์บอร์ดเราเนี่ยสกปรกกว่าห้องน้ำซะอีก = =
                            เห็นอย่างงั้นแล้วผมเช็ดคีย์บอร์ดมันทุกวันเลย..

Comment

ของผมนะครับ...

mouse -- ผ้าชุบน้ำธรรมดาเช็ด ตามซอกเล็ก ๆ ใช้แปรงสีฟันแปรง ๆ เอาครับ
                              keyboard -- อันนี้ก็เอาแปรงสีฟันแปรง ๆ เอาเหมือนกันครับ แล้วก็จับมันเคาะ ๆ แล้วเอาผ้าชุบน้ำเช็ดอีกที
                              case -- ภายนอกก็ใช้ผ้าชุบน้ำเช็ดธรรมดา ซัก 2-3 เดือนก็เปิดฝาเคสแล้วเอาเครื่องเป่าลมเป่าขี้ฝุ่นออกมาครับ แล้วตาม Slot ของเมนบอร์ดผมก็ใช้แปรงสีฟันแปรง ๆ อีกนั้นแหละครับ
                              แล้วก็ค่อยแกะพาวเวอร์ซัพพลายเช็ดขี้ฝุ่นด้านใน
                              monitor -- อันนี้พอดีจะมีน้ำยาล้างเลนส์ของกล้องดิจิตอลอยู่ ผมจะเอามาฉีด ๆ แล้วก็เช็ดด้วยผ้าชามัวร์

Comment

Working...
                              X