Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่องการลงwindow

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่องการลงwindow

คือถ้าผมจะลง Windows Black Xp Sp2 Edition v3.0 หรือแบบอื่นๆ แล้ว window ผมใช้อยู่มันแบบ ธรรมดา ผมจะต้องทำไงบ้าง หรือลงได้เลย แล้ว เรื่องลิขสิท ที่ต้องเข้าไป activate เพื่อทำให้เป็นขแงแท้อะครับ ผมต้องเข้าไปทำใหม่หริือเปล่า ขอถามระเอียดหนอ่ยครับกลัวพลาดแล้วมันอาจจะทำให้ ฟอแมท เครื่อง อะครับ

ไม่จำเป็นก็ได้ครับ ปิด Up date ก็ OK ละ
    ของผมของแท้ (มั้ง) ยังไม่เปิด Auto Up Date เลยนะ

Comment

งี้พอจะอัพเดทก็ต้อง ใช้ manual เหรอครับ

เออผมถามเรื่องลง window นะครับ ยังไม่ได้คำตอยเลย - - *

Comment

Originally posted by singha View Post
        งี้พอจะอัพเดทก็ต้อง ใช้ manual เหรอครับ

เออผมถามเรื่องลง window นะครับ ยังไม่ได้คำตอยเลย - - *
        ใช่เลือกลงเป็นตัวๆ แบบ manual ก็ได้อะ

ใส่แผ่นเข้าไปแล้วเลือกลงแบบ Upgrade นะ ข้อมูลจะอยู่เหมือนเหมือน

Comment

ขอโทษ ครับไม่ค่อยเข้าใจ ขอแบบ เน้นๆ กลัวพลาดอะครับ

Comment

Originally posted by singha View Post
            ขอโทษ ครับไม่ค่อยเข้าใจ ขอแบบ เน้นๆ กลัวพลาดอะครับ
            มีแผ่น XP ใหม่ที่จะทำการลงแล้วใช่ใหม่ครับ
            เปิดเข้าหน้าวินโดวส์ธรรมดานี้ละ แล้วก็ใส่แผ่น XP ตัวที่ท่านต้องการเข้าไป
            มันจะ Auto Run อัตโนมัต แล้วเลือก ดังรูป อะ
            รูปปลากรอบ ( ลงทุน เลยนะเนี้ย ^^ )

V

Last edited by TWK.; 24 Oct 2007, 20:39:26.

Comment

ผมจะลงเพราอยากให้มันสวยขึ้น หรืออาจจะแถมประสิืธิภาพด้วย แล้วมัยจะกินเนื้อที่ แค่ไหนครับ

Comment

ผมจะลงเพราอยากให้มันสวยขึ้น หรืออาจจะแถมประสิืธิภาพด้วย แล้วมัยจะกินเนื้อที่ แค่ไหนครับ
                อย่างมากก็ไม่เกินของเดิม 512MB มันก็ตัวเดียวกันนั้นละครับ
                แค่เพิ่มโปรแกรมบางตัว + หน้าตาเท่ๆ มาให้ กินเนื้อที่เพิ่มไม่เยอะหรอก ลงๆ ไปได้เลย

Comment

ขอบคุณครับ อยากลงตั้งนานและ แต่ไม่กล้า ลง
                  ขอบคุณครับๆๆๆๆๆๆ

Comment

มาถามอีกรอบ มีคนบอกว่าถ้าลงแล้วการทำงานจะเพี้ยนไปอะครับ และเค้าแนะนำว่าต้องformat แล้วค่อยลงตัวน

จริงเหรอครับ เพราะตอนนี้ผมก็ใช้ window xp อยู่

Comment

มาถามอีกรอบ มีคนบอกว่าถ้าลงแล้วการทำงานจะเพี้ยนไปอะครับ และเค้าแนะนำว่าต้องformat แล้วค่อยลงตัวน

จริงเหรอครับ เพราะตอนนี้ผมก็ใช้ window xp อยู่
                      เท่าที่ผมลองลงมาแบบ Upgrate หลายๆ รอบยังไม่เคยเจอเอ๋อของวินโดวส์ครับ

Comment

อีกปัญหาที่เค้าบอกมา คือ window หา SATA ไม่เจอ จริงเปล่าครับ

แล้วถ้าลงแล้วมีปัญหา แลวตอ้งการกลับไปใช้ตัวเดิมจะได้เปล่าครับ

แล้วผมจะลองลงดู ถ้ามีปัญหาผมจะมาถามอีกนะครับ ช่วยดูกระทู้นี้ของผมด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.มีคุณมาตอบให้ผมแค่คนเดียวเอง - -*

Comment

ลองดูเลยครับ ลองดูเองจะได้รู้ดีกว่า ถ้าไม่ชัวร์ หรือไม่คล่องไม่ค่อยเป็น ลงแล้วเดี้ยง ลองขอเบอร์โทรไว้สักคนครับไว้โทรปรึกษา

Comment

Working...
                          X