Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอบ่นกระทู้นึงครับ ร้าน BIG IT ในเครือ COM 7 แย่มากๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบ่นกระทู้นึงครับ ร้าน BIG IT ในเครือ COM 7 แย่มากๆๆ

เรื่องมีอยู่ว่า ประมาน 5เดือนมาแล้ว ผมพาเพื่อนไปซื้อคอมประกอบที่พันทิบประตูน้ำสเปกดังนี้

CPU AMD X2 4600+
    RAM CORSAIR VS 1*2GB 667
    MB ASUS M2N-E
    HDD WD 250GB buffer16mb SATA II
    VGA ichill 8600GT

แล้วปัญหาคือ พอมา หลังๆนี้ เสียงไม่ดัง ไปให้ร้านดู ปรากฎว่า sound onboard พังครับท่าน
    แล้วก็ยกไปใหร้าน BIG IT ที่พันทิบ งามฯ ดูให้ เค้าบอกว่า
    ร้าน BIG IT ที่ซื้อมาเค้าเอา เมนบอด M2N-E ซึ่งเป็นของเครมจาก synnex มาใส่ให้เพื่อนผมครับ
    ผมก็เลยไปที่ร้านที่ซื้อมา บอกว่า เนี่ย ซาวออนบอดพัง ทำไมเอาเมนบอดที่เครมแล้วมาใส่ให้ลูกค้า
    ทั้งๆที่ลูกค้าก็จ่ายไปราคาเต็มๆ (แ่ม่งโคตรเ-ล-ว) มาดูมันเถียงผมมา
    "ก็ทางร้านก็ไม่รู้ว่าบอดตัวไหนเครมมาอ่ะค่ะ มันอยู่ในสต๊อก" << ตอ-แหล จิงๆ
    "แล้วทำไมนี่มันก็ ผ่านมา5-6เดือนแล้วเพิ่งจะเอามาล่ะค๊ะ ถ้าไม่เอามาเปลี่ยนภายใน7วันก็คงไม่ได้ตัวใหม่อ่ะค่ะ"
    ก็มันเพิ่งพังนี่หว่า แล้วถ้ามันไม่พัง กรูจารู้มั้ยว่าเมิงเอาของเครมมาใส่ให้กรู
    แล้วมันก็เขียนใบส่งเครมให้ผม ผมก็บอกไปว่ายังไงๆ ก็ขอเป็นของใหม่ไม่ได้หรอ มันก็บอกมาว่า
    "คงไม่ได้แล้วอ่ะค่ะ เพราะมันเกิน 7วันมาแล้ว"

ก็เลยต้องยอมจำใจรอของเครมครับ พูดตรงๆว่าถ้าไม่ใช่ผู้หญิงมารับหน้าร้านผมซัดมันแล้วจิงๆนะเนี่ย
    แม่งพูดจาไม่รับผิดชอบเลยครับ แล้วคนที่ประกอบนะ ตอนยังไม่เดินเข้าร้านนี่นั่งกันหน้าสล๋อนเลยครับ
    พอผมเข้าไปคุยเรื่องนี้หายหัวหมด แม่งทีตอนซื้อล่ะมารุมกันทำเลยพอของมีปัญหา ก็ไม่รับผิดชอบ

ดีครับ จะได้จำใว้ เป็นบทเรียนอันมีค่า เคยเห็นเหมือนกัน มีคนมาโพสด่า COM 7 ทีนี้เจอกับตัวเอง
    เข้าใจแล้ว ซึ้งเลยยย ทำได้ก็ทำไปเถอะ ผมไม่แช่งหรอก แต่มันไม่เจริญหรอกทำเลวๆแบบนี้

ขอประนาม!!!

เอาเปรียบผู้บริโภค จำชื่อร้านไว้จะได้ไม่ไปซื้อ

Comment

ถ้าเป็นผมก็คงได้เงินผมแค่ครั้งเดียวแค่นั้น ละ

Comment

ฝากไว้สำหรับพี่น้องทุกท่าน นะครับ
        ถ้าร้านมันบอกว่า อีก 1-2 ชม ให้มารับของได้ ก็อย่าลืมเปิดเคสเช็กของด้วยนะครับ
        ผมและเพื่อน พลาดตรงนี้ไป เพราะไม่คิดว่าร้านใหญ่ๆ ที่น่าเชื่อถือจะทำกันได้ขนาดนี้

Comment

ต้องเชค ของด้วยเวลาให้ร้านประหรือซื้อมาประกอบเองก็ตามอะ
          แต่ถ้ามันใหม่จน ดูไม่ออกก็ ซวยไปเยย

Comment

ใช่ๆ ขอบ่นต่อด้วย แม่งชอบเอาของค้าง Strock มาขาย ประกันของหายไป 3เดือน+ แม่งบ้า

Comment

ใช้ไม่ได้.....

Comment

เห็นด้วยเลยเ-ิงได้เงินกุแค่ครั้งเดียว

Comment

ไอ้คนประกอบต้องระวังเป็นพิเศษ เป็นผมนะไม่เหลือแน่ร้านพวกนี้ jibโดนผมถล่มจนเอ๋อไปเลย

Comment

"ก็ทางร้านก็ไม่รู้ว่าบอดตัวไหนเครมมาอ่ะค่ะ มันอยู่ในสต๊อก"
                    ผมเคยอยู่ร้านซ่อมมา เวลาของเคลมกลับมาจะแยกกันกับของใหม่ครับ คำพูดนี้แสดงให้เห็นเจตนาที่จะโกง

"แล้วทำไมนี่มันก็ ผ่านมา5-6เดือนแล้วเพิ่งจะเอามาล่ะค๊ะ ถ้าไม่เอามาเปลี่ยนภายใน7วันก็คงไม่ได้ตัวใหม่อ่ะค่ะ"
                    อันนี้ออกลูกงี่เง่าแล้วครับ

ร้านดีๆก็มีครับ แต่ที่ใช้ไม่ได้ก็ช่วยกันสาปส่งกันหน่อยล่ะครับ ^_^

Comment

ร้านพูดได้เชี่ยมากครับ

Comment

แล้วมานดูยางไงอะ ว่าเป็น ของคนอื่นเครมมา @@?

Comment

ร้านหัว...นิ นิสัยแย่มาก ๆ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                            แล้วมานดูยางไงอะ ว่าเป็น ของคนอื่นเครมมา @@?
                            เห็นร้านที่พันทิบ งามฯ บอกผมว่า เมนบอดมันแปะประกันศูนย์ ซินเน็กมาแล้วครับ

Comment

โอ้โห เดือดแทน

Comment

Working...
                              X